Yadda Ake Tabbatar Da Dogaran Masu Generator Diesel

Nuwamba 09, 2021

Dole ne a kula da janaretocin dizal da ake amfani da su ta hanyar samar da wutar lantarki na al'ada ko madogarar wutar lantarki a kan lokaci don tabbatar da cewa za su iya samar da wutar lantarki mai inganci yadda ya kamata a tsawon rayuwarsu.Wata masana'anta da ke da babban samfurin tana buƙatar injinan dizal don sarrafa kayan aikin shuka, kuma yana iya buƙatar injiniyoyi na ciki don kula da injinan diesel.Ƙananan kamfanoni ko masu mallakar da ke amfani da janareta na diesel kawai lokacin da wutar lantarki ta ƙare suna buƙatar gyara akai-akai.A kowane hali, ana buƙatar bincika injinan dizal don tabbatar da amincin su.

 

Ta hanyar amfani da dogon lokaci dizal janareta , ana iya yin hasashen lokacin da ake buƙatar gyara kayan sa da kuma lokacin da ba za su gaza ba.Haɓaka da bin tsarin kulawa akan lokaci zai tabbatar da cewa injinan dizal ɗinku suna aiki da kyau kuma suna da tsawon rayuwar sabis.Idan kuna son sanin yadda ake kula da injinan dizal akai-akai, to kun zo wurin da ya dace.A yau, Babban Power zai gaya muku wasu shawarwari, yakamata ku bi waɗannan shawarwari don kula da janareta na diesel akai-akai.

 

Yi dubawa akai-akai.

A lokacin da na'urar samar da dizal ke aiki, ya zama dole a kula sosai kan shaye-shayensa, da wutar lantarki da kuma na'urorin mai domin gano duk wani yoyon fitsari da ka iya haifar da hadari mai hadari ko kuma jefa rayuwar masu aiki cikin hadari.Generator din diesel yana sanye da injin konewa na ciki, don haka kulawa da kyau shine mabuɗin tabbatar da aiki mai kyau da inganci na janaretan dizal.

 

Idan janareta ya yi aiki sama da sa'o'i 500, kuna buƙatar gyara shi, kamar canza mai.Ga wuraren da janareta ke aiki na dogon lokaci, kamar wurin gini, lokacin kulawa ya fi guntu saboda injin yana aiki akan kayan aikin.Idan janaretan dizal ɗin ku baya aiki da kyau, yakamata ku bincika don ganin menene ke damun sa.Idan ba za a iya gyara janaretonku ba, za ku iya la'akari da siyan sabon, kamar injinan diesel daga wutar lantarki ta Dingbo, don saka hannun jari cikin hikima da tsawaita rayuwar kayan aikin.


  high quality generator set

Sabis na Lubrication

Don sanya injinan dizal su yi aiki yadda ya kamata, dole ne a duba mai akai-akai.Kashe janareta kuma duba matakin mai na janareta tare da dipstick.Bayan tsayawa, jira ɗan lokaci don ba da damar mai ya dawo daga saman ƙarshen injin janareta zuwa akwati.Yi amfani da dipstick don auna matakin mai.Saka shi a cikin mashigar mai kuma duba idan matakin mai yana kusa da matsakaicin alama akan dipstick.Tabbatar amfani da man inji iri ɗaya, domin idan kun canza tambarin man inji zai bambanta.

 

Lokacin canza mai na janareta, kar a manta da tsaftace tace mai ko canza shi lokacin da ba a iya gyara shi ba.Idan baku san yadda ake duba mai ba, da fatan za a koma zuwa littafin dubawa kuma ku bi matakan da ke sama.Dole ne ku yi amfani da man injin konewa mai inganci na ciki don tabbatar da cewa janareta na aiki yadda ya kamata ba tare da wata matsala ba.

 

Tsarin mai

Bayan an bar janaretan dizal sama da shekara guda, zai gurɓata.Don haka, a wannan lokacin, dole ne ku ƙare da man fetur.Bugu da kari, yakamata a rika fitar da tace man fetur akai-akai don tabbatar da cewa babu tururin ruwa.Idan ka sanya mai a cikin janareta na diesel, janareta na iya buƙatar goge man.Akwai kayayyaki da yawa a kasuwa waɗanda za a iya amfani da su don tsaftace tsarin mai na janareta.Duk da haka, yana da kyau a zubar da tankin mai a maye gurbin shi da dizal.Kariyar sun haɗa da duba matakin sanyaya, mai, mai da tsarin farawa.

 

Gwada baturi

Rashin caji ko rashin isasshen ƙarfin baturi dalilai ne na gama gari da ya sa injinan dizal ya ƙi farawa.Ka yi cajin janareta don tabbatar da cewa za a iya farawa lokacin da ake buƙata.Bugu da kari, tsaftace su akai-akai don duba takamaiman nauyi da matakan lantarki.Duba fitarwar baturi ba ita ce kaɗai hanya don duba halin baturin ba.Saboda tsufa na baturin janareta bayan ci gaba da amfani da shi, juriya na ciki zai karu.Sai kawai lokacin da baturi ke ƙarƙashin kaya, za'a iya duba aikin baturin.Zai fi kyau a yi amfani da ma'aunin baturi.Tare da taimakon resistors, zaku iya duba yanayin fakitin baturi na janareta.Mitar mai juriya tana bincika ko baturin yana aiki da kyau ta amfani da nauyin 5% akan baturin.

 

Don tsaftace baturin, da fatan za a share ƙura da ƙurar da ke kan baturin tare da rigar datti.A lokaci guda, kar a saka maganin a cikin naúrar baturi, in ba haka ba baturin zai iya lalacewa.Bayan tsaftace tasha, sai a yi man shafawa a akwatin tashar don hana lalata.

 

Tabbatar cewa janareta yana da tsabta

Dangane da abin da ya shafi injinan diesel, digon mai na da matsala.Idan naku samar da saiti sabo ne, yana da sauƙi a samu a diga mai.Amma yayin da kuka girma, dole ne ku duba ko'ina don neman tushen ruwa.Binciken gani shine hanya mafi kyau don nemo ɗigogi da tef ɗin da ke zubewa.Bincika janaretan dizal ɗin ku akai-akai don nemo waɗannan matsalolin don ku iya gyara su kuma ku guje wa lalacewa cikin lokaci.Yayin da kuke amfani da janareta na diesel, ƙarin ayyuka za ku buƙaci.

 

Tsarin sanyaya

Bayan kashe janareta na diesel, fitar da murfin radiator kuma duba cewa sanyaya yana cikin mafi kyawun wuri.Idan matakin sanyaya ya yi ƙasa, cika shi da mai sanyaya.Kar a manta don bincika cikas ko wasu lahani a wajen na'urar janareta dizal.Idan akwai datti ko ƙura da yawa, tsaftace shi da matsewar iska.

 

Daga karshe,

Yi taka tsantsan don tabbatar da cewa kayan aikin ku suna da ci gaba da samar da wutar lantarki don biyan duk buƙatun ku, kuma aikin kulawa da kyau zai iya ba shi damar samar da wutar lantarki.A yau, Babban Power zai raba muku wasu shawarwarin kulawa na yau da kullun don janareta na diesel.Don haka yana da kyau a bi wadannan shawarwarin don tabbatar da yin amfani da janareta na dogon lokaci.

Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu