Menene Dindindin Magnet Generator

29 ga Agusta, 2021

Menene madaidaicin janareta na dindindin?Dindindin janareta na maganadisu yana nufin na'urar samar da wutar lantarki da ke juyar da makamashin injina wanda ya rikide ta hanyar wutar lantarki zuwa makamashin lantarki.

Dindindin na maganadisu janareta yana da halaye na kananan girma, low asara da high dace.Na gaba, bari mu fahimci ƙa'idar dindindin janareta na maganadisu da fa'idodin madaidaicin janareta na dindindin.

 

Ƙa'idar aiki na janareta na maganadisu na dindindin

Kamar yadda yake tare da alternator, makamashin injina na babban mai motsi yana canzawa zuwa fitarwar makamashin lantarki ta hanyar amfani da ka'idar induction electromagnetic na yanke layin maganadisu na ƙarfi don haifar da yuwuwar wutar lantarki.Ya ƙunshi stator da rotor.The stator ne armature cewa samar da iko, da kuma rotor ne Magnetic iyakacin duniya.Stator ya ƙunshi babban ƙarfe na armature, daidaitaccen iska mai hawa uku, tushe da murfin ƙarshe.


  diesel generator set


Na'ura mai juyi yawanci na nau'in sandar ɓoye ne, wanda ya haɗa da motsi na motsa jiki, ƙarfe na ƙarfe da shaft, zobe mai riƙewa, zobe na tsakiya, da dai sauransu. An haɗa motsin motsi na rotor tare da halin yanzu na DC don samar da filin magnetic kusa da rarraba sinusoidal ( da ake kira filin maganadisu na rotor), kuma tasirinsa na motsa jiki na maganadisu yana shiga tsakani tare da jujjuyawar armature.Lokacin da rotor ya juya, filin maganadisu na rotor yana jujjuya shi da shi don zagaye ɗaya.Layin maganadisu na ƙarfi yana yanke kowane juzu'in juzu'i na stator a jere, kuma ana samun yuwuwar AC mai hawa uku a cikin iska mai hawa uku.

 

Lokacin da janareta ke aiki tare da nauyin ma'auni, ƙarfin ɗamara mai kashi uku na yanzu yana haɗawa don samar da filin maganadisu mai juyi tare da saurin aiki tare.Ma'amala tsakanin filin maganadisu na stator da filin maganadisu na rotor zai haifar da karfin birki.Daga turbine turbine / turbine na ruwa / iskar gas, karfin shigar da injin yana shawo kan karfin birki don yin aiki.

 

A amfani m maganadisu janareta

1. Tsarin sauƙi da babban abin dogara.

A dindindin janareta na maganadisu yana kawar da motsin iska, goga na carbon da tsarin zobe na zamewa na jan hankali janareta .Tsarin tsarin duka na'ura yana da sauƙi kuma yana guje wa sauƙin ƙonawa da cire haɗin motsin motsa jiki.Tsarin injin gabaɗaya yana da sauƙi, wanda ke guje wa kurakuran janareta na motsa jiki, iskar motsin motsi na janareta mai saurin ƙonewa yana da sauƙin ƙonawa da karya, goga na carbon da zoben zamewa suna da sauƙin sawa, da dai sauransu.


2. Yana iya tsawaita rayuwar baturi sosai kuma yana rage kiyaye baturi. Babban dalili shi ne cewa janareta na maganadisu na dindindin yana ɗaukar yanayin daidaita ƙarfin lantarki mai sauyawa, wanda ke da babban ƙarfin ƙarfin ƙarfin daidaita daidaito da tasirin caji mai kyau.


3.High inganci.

Jigon maganadisu na dindindin samfuri ne mai ceton kuzari.Tsarin na'ura mai juyi maganadisu na dindindin yana kawar da ƙarfin kuzarin da ake buƙata don samar da filin maganadisu na rotor da kuma asarar injina na juzu'i tsakanin goga na carbon da zoben zamewa, wanda ke inganta ingantaccen injin janareta na maganadisu na dindindin.Matsakaicin ingantaccen janareta na tashin hankali na yau da kullun shine kawai 45% zuwa 55% a cikin kewayon saurin rpm 1500 zuwa 6000 rpm, yayin da na madaidaicin janareta na maganadisu na iya zama sama da 75% zuwa 80%.


4.Self farawa mai sarrafa wutar lantarki an karɓa ba tare da samar da wutar lantarki na waje ba.

Janareta na iya samar da wutar lantarki muddin yana juyawa.Lokacin da baturi ya lalace, tsarin cajin abin hawa na iya aiki kullum muddin injin yana aiki.Idan motar ba ta da baturi, ana iya aiwatar da aikin kunna wuta muddin ka girgiza hannun ko zame motar.

 

Menene matsaloli guda uku na dindindin janareta na maganadisu?

1. Matsalar sarrafawa

Na'urar maganadisu na dindindin na iya kula da filin maganadisu ba tare da kuzarin waje ba, amma kuma yana da matukar wahala a daidaita da sarrafa filin maganadisu daga waje.Waɗannan suna taƙaita kewayon aikace-aikacen janareta na maganadisu na dindindin.Koyaya, tare da saurin haɓaka fasahar sarrafawa na na'urorin lantarki masu ƙarfi kamar MOSFET da IGBTT, janareta na maganadisu na dindindin kawai yana sarrafa fitar da injin ba tare da sarrafa filin maganadisu ba.Zane yana buƙatar haɗuwa da kayan boron na baƙin ƙarfe neodymium, na'urorin lantarki masu ƙarfi da sarrafa microcomputer don sanya janareta na maganadisu na dindindin ya gudana ƙarƙashin sabbin yanayin aiki.

 

2.Matsalolin demagnetization mara jurewa

Idan ƙira da amfani ba su da kyau, lokacin da zafin jiki na dindindin janareta na maganadisu ya yi yawa ko ƙasa kaɗan, a ƙarƙashin aikin armature martanin da aka haifar ta hanyar motsa jiki na yanzu, kuma a ƙarƙashin girgizar injin mai ƙarfi, demagnetization mara ƙarfi, ko asarar tashin hankali, na iya faruwa. wanda zai rage aikin motar har ma ya sa ba za a iya amfani da shi ba.

 

3.Matsalar tsada

Domin a halin yanzu farashin da rare duniya m maganadiso kayan har yanzu in mun gwada da tsada, kudin da rare duniya m maganadisu janareta ne gaba ɗaya mafi girma fiye da na lantarki excitation janareta, amma wannan kudin za a fi rama a high yi da kuma aiki na mota.A cikin zane na gaba, za a kwatanta aikin da farashi bisa ga ƙayyadaddun lokutan aikace-aikacen da buƙatun, kuma za a aiwatar da tsarin ƙira da haɓaka ƙirar ƙira don rage farashin masana'anta.Ba za a iya musantawa cewa farashin farashin samfurin da ke ƙarƙashin haɓaka ya ɗan fi na janareta na yanzu ba, amma mun yi imanin cewa tare da ƙarin kamala na samfurin, matsalar farashi za a warware da kyau.


Bayan karanta bayanan da ke sama, kamfanin Dingbo Power ya yi imanin cewa kun sami takamaiman fahimtar janareta na maganadisu na dindindin.Yanzu don saitin janareta dizal , ya kuma sanye da janareta na maganadisu na dindindin gwargwadon ƙarfinsa.Idan kuna sha'awar, maraba don tuntuɓar mu ta imel dingbo@dieselgeneratortech.com.

Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu