Tushen Tsarin Kayan Wuta na AC Mai Haɗin Wuta na Weichai Diesel Generator

Oktoba 22, 2021

AC exciter a cikin gogaggen AC aiki tare Weichai diesel janareta yana da tsarin armature na musamman.Misalin da ke gaba yana ɗaukar TFW jerin aiki tare da goga maras goge AC azaman misali don gabatar da tsarin janareta.Wannan nau'in janareta na diesel na Weichai an yi shi ne da nau'in Chenshang, tushe yana walƙiya da farantin karfe, murfin gaba da na baya an jefar da tsarin ƙarfe, kuma iskar axial yana sanyaya kansa.Bayan an daidaita ma'auni, ana goyan bayan ta biyu bearings.Ƙarshen murfin janareta an sanye shi da flange wanda ke haɗawa tare da babban motsi don sauƙaƙe shigarwa na naúrar.Stator na AC exciter yana a gefen waje na murfin ƙarshen ƙarshen (raka'a 90kW da 120kW suna a gefen ciki), kuma AC exciter armature yana da coaxial tare da ƙarfin samar da wutar lantarki na Shanlin.

 

1. stator.

A stator ya ƙunshi wani stator core, stator H da tushe.Madaidaicin ƙarfe na ƙarfe na ƙarfe da stator winding sune sassan da ke haifar da ƙarfin lantarki da halin yanzu, kuma wannan ɓangaren ana kiransa armature.Maƙallin stator wani muhimmin sashi ne na da'irar maganadisu na janareta na aiki tare.Don rage hasara na yanzu, ainihin an lulluɓe shi da zanen karfe na silicon guda biyu tare da fenti mai rufi.Ana buɗe ramukan da aka rarraba daidai gwargwado akan tushen ƙarfe don haɗa jujjuyawar motsi.The stator windings na dizal janareta sun ƙunshi coils rauni tare da high-ƙarfi poly-enameled jan karfe waya, da kuma coils an saka a cikin baƙin ƙarfe core Ramin bisa ga fasaha bukatun.Lokacin shigar da iska mai hawa uku, yakamata a sanya su daidai gwargwado, a samar da kusurwar lantarki mai lamba 120. A cikin firam]-tsafewar gefe Akwai akwatin fitarwa, da allon waya a cikin akwatin don sauƙaƙe gubar daga wutar lantarki ta AC.

 

2. Rotor.

Littafin samar da wutar lantarki na gida wani nau'in canjin sanda ne mai mahimmanci, kuma sandunan maganadisu 4 na rotor core da na'urar magnetic dragon an haɗa su, kuma ƙungiyar Chongfu ce ta kafa su.An shigar da kejin damping akan saman madaidaicin sandar igiya na rotor (aikin da aka haɗa da kyau).The janareta yana da ma'aunin aiki mai kyau a ƙarƙashin nauyin da ba shi da kyau, kuma zai iya rage yawan ƙarfin da ke bayyana akan ƙungiyar rotor a lokacin aiki mai ƙarfi.Akwai fan centrifugal akan rotor.

 

3. AC exciter stator.

Ana amfani da stator na exciter don samar da filin maganadisu.Babban ƙarfen ƙarfe an yi shi da farantin karfe na fQ kuma yana da sandunan maganadisu da yawa don haɓaka ingantaccen aikin mai exciter.Bayan AC midgut-to-rectifier da aka gyara, yana samar da wutar lantarki na AC.Magnetism rigar hoe.

 

4. AC tashin hankali armature.

Rotor na exciter shine armature shaft coaxial tare da janareta na ƙasa.An haɗa iskar armature ta hanyar haɗin tauraro mai matakai uku, kuma ba a fitar da tsaka tsaki ba, amma akwai wayoyi 4 na Fenglang da aka haɗa da na'ura mai jujjuya (ainihin wayoyi 3 gubar, amma ɗayan matakan ya kasu kashi biyu kai). jagoranci).


Basic Structure of Brushless AC Synchronous Weichai Diesel Generator

 

5. Gyaran siliki mai jujjuyawa.

Ana gyara madaidaicin siliki mai jujjuya akan goyan bayan armature na exciter (ana sanya masu gyara na 90kW da 120kW janareta a waje da murfin ƙarshen tashin hankali).Akwai jimlar abubuwan gyara 6, waɗanda abubuwa 3 tare da kusoshi a matsayin anodes suna daidaitawa akan farantin madauwari na I'-circular conductive Plate, kuma sauran 3 bolts sune abubuwan da aka gyara na cathode suna daidaitawa akan wani farantin mai gudanarwa.Abubuwan haɗin guda biyu suna rufewa daga juna kuma an sanya su a kan zobe gama gari, wanda ya zama ɗan gajeren na'urar.Tushen wutar lantarki na AC ya fito ne daga armature na motsa jiki na AC, kuma layin fitarwa na DC yana da alaƙa da rotor coil na janareta na duniya ta sabon L a tsakiyar shaft.

 

Idan kuna da ra'ayin siyan janareta na diesel, ana maraba da ku tuntuɓar Powerarfin Dingbo ta imel dingbo@dieselgeneratortech.com.


Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu