Menene Tasirin Asarar Hankali ga Generator

20 ga Yuli, 2021

A lokacin aiki na yau da kullun na janareta, tashin hankali ya ɓace gaba ɗaya ko kaɗan, wanda ake kira asarar haɓakar janareta.

 

Daga cikin abubuwan da ke cikin saitin janareta na diesel, janareta na da matukar muhimmanci.Bayan dogon amfani da saitin janareta na diesel, janareta na iya rasa zumudi.Wannan yanayin al'ada ne.Amma wannan yanayin zai shafi tsarin. Menene tasirin asarar kuzari ga janareta?

 

1.Low-excitation da hasara-na-hasara-haɗaɗɗen janareta suna ɗaukar ikon amsawa daga tsarin, haifar da ƙarfin wutar lantarki na tsarin wutar lantarki.Idan ajiyar wutar lantarki a cikin tsarin wutar lantarki bai isa ba, ƙarfin wutar lantarki na wasu maki a cikin tsarin wutar lantarki zai kasance ƙasa da ƙimar da aka yarda da ita yana lalata ingantaccen aiki tsakanin kaya da kowane tushen wutar lantarki, har ma yana haifar da wutar lantarki na tsarin wutar lantarki. rugujewa.

2. Idan janareta ya rasa kuzarinsa, saboda raguwar ƙarfin wutar lantarki, sauran na'urorin da ke cikin tsarin wutar lantarki za su ƙara yawan wutar lantarki a ƙarƙashin aikin daidaitawar na'urar ta atomatik, wanda hakan ya haifar da wasu. janareta , Transformers ko Lines zuwa overcurrent , Kariyar ajiyarsa na iya yin aiki ba daidai ba saboda yawan abin da ke faruwa, wanda zai fadada iyakar hadarin.

3. Bayan da janareta ya rasa magnetization, saboda jujjuyawar ƙarfin aiki na janareta da faɗuwar wutar lantarki, yana iya haifar da na'urori masu aiki na yau da kullun da tsarin, ko tsakanin sassa daban-daban na tsarin wutar lantarki, su rasa. aiki tare, yana sa tsarin ya rasa aiki tare.Oscillation yana faruwa.

4.The girma da rated iya aiki na janareta, da girma da reactive ikon kasawa lalacewa ta hanyar low excitation da hasara na tashin hankali, da kuma karami da ikon da ikon tsarin, da karami ikon rama wannan reactive ikon kasawa.Sabili da haka, mafi girman rabon ƙarfin janareta guda ɗaya zuwa jimillar ƙarfin tsarin wutar lantarki, mafi girman mummunan tasiri akan tsarin wutar lantarki.


  What Are The Impacts of Excitation Loss to Generator


Menene dalilin asarar zumudin janareta?

(1) Alamar bayan da janareta ya yi hasarar zumudinsa: ƙarfin halin yanzu da ƙarfin aiki na janareta ya tashi da sauri bayan faɗuwar nan take, kuma rabo yana ƙaruwa kuma ya fara lilo.

(2) Har ila yau janareta na iya aika wani takamaiman adadin ƙarfin aiki bayan hasarar tashin hankali, kuma ya ci gaba da jagorantar wutar lantarkin da aka aika, amma mai nuni na mitar wutar yana juyawa lokaci-lokaci.

(3) Kamar yadda stator halin yanzu yana ƙaruwa, alamar ammeter shima yana jujjuya lokaci-lokaci.

(4) Daga ikon amsawa da aka aiko zuwa ikon amsawa, mai nuni kuma yana jujjuyawa lokaci-lokaci.Adadin ƙarfin amsawa yana kusan daidai da adadin ƙarfin amsawa kafin asarar tashin hankali.

(5) Da'irar na'ura mai juyi yana haifar da canjin halin yanzu da ƙarfin ƙarfin magnetomotive tare da mitar zamewa, don haka mai nuni na voltmeter shima yana juyawa lokaci-lokaci.

(6) Mai nuni na ammeter na rotor shima yana oscillate lokaci-lokaci, kuma darajar yanzu ta kasance ƙasa da wancan kafin asarar tashin hankali.

(7) Lokacin da na'urar kewayawa ta buɗe, ana haifar da wani ƙayyadadden eddy a saman jikin rotor don samar da filin maganadisu mai jujjuyawa, wanda kuma yana haifar da wani adadin ƙarfin da bai dace ba.


Yadda za a magance matsalar tashin hankali asarar janareta?

(1) Bayan an kunna asarar kariyar tashin hankali, yanayin tashin hankali yana canzawa ta atomatik, kuma raguwar nauyin aiki ba shi da inganci kuma yana aiki akan tafiya, za'a sarrafa shi azaman kashewar haɗari;

(2) Idan maɓalli na de-excitation ya takure bisa kuskure, ya kamata a sake rufe maɓalli na de-excitation nan take.Idan sake rufewa bai yi nasara ba, za a cire janareta kuma a dakatar da shi nan take;

(3) Idan asarar tashin hankali ya faru ne saboda gazawar mai sarrafa motsa jiki AVR, nan da nan canza AVR daga tashar aiki zuwa tashar jiran aiki, kuma canza zuwa aikin hannu idan yanayin atomatik ya kasa;

(4) Bayan da janareta ya yi hasarar tashin hankali kuma janareta bai yi tafiya ba, yakamata a rage yawan aiki zuwa 120MW a cikin 1.5min, kuma lokacin da aka ba da izinin gudu bayan asarar maganadisu shine 15min;

(5) Idan hasarar tashin hankali ya sa janareta ya yi murzawa, sai a katse janareta a rufe nan da nan, sannan a sake haɗa shi da grid bayan an dawo da kuzarin.

 

Lokacin da janareta ya faru asarar tashin hankali, ya kamata mu gano dalilin kuma mu magance matsalar cikin lokaci, don guje wa tasiri ga janareta.Ƙarfin Dingbo ba kawai yana ba da tallafin fasaha ba, har ma yana samarwa dizal janareta sets , idan kuna da shirin siye, maraba don tuntuɓar mu ta imel dingbo@dieselgeneratortech.com.

Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu