Ƙa'idar Aiki na Mai sarrafa Wutar Lantarki don Generator Diesel

26 ga Yuli, 2021

AVR yana tsakiyar na'urori galibi ana kiransa kwandishan wuta ko stabilizers.Na'urar kwandishan na yau da kullun shine mai sarrafa wutar lantarki ta atomatik wanda aka haɗe tare da ɗaya ko fiye da sauran ƙarfin ingancin wutar lantarki, kamar:

1) Surge suppression

2) Kariyar gajeriyar kewayawa (mai hana kewayawa)

3) Rage hayaniyar layi

4) Ma'aunin wutar lantarki na lokaci-zuwa-lokaci

5) tacewa masu jituwa, da sauransu.

 

Ana amfani da kwandishan wuta yawanci a aikace-aikacen ƙananan ƙarfin lantarki (<600V) da masu girma ƙasa 2,000KVA.

 

Gabaɗaya, AC mai sarrafa wutar lantarki ta atomatik (AVR) na'ura ce da aka ƙera don daidaita ƙarfin lantarki ta atomatik a ciki saitin janareta dizal , wato don ɗaukar matakin ƙarfin jujjuyawar wutar lantarki da juya shi zuwa matakin ƙarfin lantarki akai-akai.

  Working Principle of Voltage Regulator for Diesel Generator

Ka'idodin aiki na AVR

Mai sarrafa wutar lantarki na'urar daidaitawa ce mai sarrafa wutar lantarki ta janareta tsakanin kewayon kewayon.Aikinsa shi ne sarrafa wutar lantarki ta atomatik da kuma kiyaye shi a lokacin da saurin juyawa na janareta ya canza, ta yadda za a hana wutar lantarki ta yi tsayi da yawa don ƙone kayan lantarki da kuma haifar da cajin baturi.A lokaci guda kuma yana hana wutar lantarkin janareta yin ƙasa da ƙasa, wanda ke haifar da rashin aiki na kayan lantarki da ƙarancin cajin baturi.

 

Tun lokacin da aka kayyade rabon jigilar janareta zuwa injin, saurin janareta zai canza tare da canjin saurin injin.Samar da wutar lantarki zuwa kayan lantarki da cajin baturi duk suna buƙatar ƙarfin ƙarfinsa ya tsaya tsayin daka, don haka ya zama dole a daidaita ƙarfin wutar lantarki na janareta idan an kiyaye ƙarfin lantarki a wani ƙima.

 

Mai sarrafa janareta na aiki tare wanda ke kula da wutar lantarki mai aiki tare a ƙayyadaddun ƙima ko canza ƙarfin wutar lantarki kamar yadda aka tsara.

 

Lokacin da m ƙarfin lantarki da amsawa ikon na aiki tare da mota canja, da fitarwa halin yanzu na exciter ana sarrafa ta atomatik bisa ga daidai feedback siginar don cimma manufar ta atomatik daidaita da m ƙarfin lantarki ko amsawa ikon synchronous motor.

 

Dangane da ka'idar aiki, mai sarrafa wutar lantarki na alternator ya kasu zuwa:

1. Nau'in tuntuɓar wutar lantarki

An yi amfani da nau'in nau'in nau'in wutar lantarki a baya, mai sarrafa lambar girgiza mita yana jinkirin, akwai inertia na inji da inertia na lantarki, daidaiton ƙarfin lantarki yana da ƙasa, lamba yana da sauƙi don samar da tartsatsi, babban tsangwama na rediyo, rashin aminci, gajeren rayuwa, yanzu ya kasance. shafe.

 

2.Transistor regulator

 

Tare da haɓaka fasahar semiconductor, ana ɗaukar transistor regulator.Abubuwan da ake amfani da su shine babban saurin sauyawa na triode, babu tartsatsi, babban daidaitawa daidai, nauyin haske, ƙananan ƙara, tsawon rayuwa, babban aminci, ƙananan tsangwama na rediyo da sauransu.Yanzu an yi amfani da shi sosai a cikin matsakaici da ƙananan ƙirar mota.

 

3. IC regulator (Integrated circuit regulator)

 

Baya ga fa'idodin na'ura mai sarrafa transistor, haɗaɗɗen tsarin kula da kewaye yana da ƙaramin ƙarami kuma an sanya shi a cikin janareta (wanda kuma aka sani da ginanniyar mai sarrafa), wanda ke rage wayoyi na waje kuma yana haɓaka tasirin sanyaya.Yanzu ana amfani da shi sosai a Santana, Audi da sauran samfuran mota.

 

4. Mai sarrafa kwamfuta

 

Bayan an auna jimlar nauyin na’urar ta na’urar gano lodin lantarki, sai a aika da sigina zuwa kwamfutar janareta, sannan sai injin injin yana sarrafa na’urar sarrafa wutar lantarki, sannan a kunna da kashe na’urar maganadisu cikin kan kari. hanya, ta haka dogara da tabbatar da al'ada aiki na lantarki tsarin, baturi yana da cikakken caja, kuma zai iya rage inji da kuma inganta man fetur tattalin arzikin.Ana amfani da irin waɗannan masu kula da injinan motoci kamar Shanghai Buick da Guangzhou Honda.

 

Sama bayanai shine ƙa'idar aiki na mai sarrafa wutar lantarki a saitin janareta.Yana da muhimmin sashi don samar da saiti .Dingbo Power janareta suna sanye take da AVR.Idan kuna sha'awar, da fatan za a tuntuɓe mu ta imel dingbo@dieselgeneratortech.com, za mu jagorance ku don zaɓar mafi dacewa genset a gare ku.

Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu