Yadda ake Zayyana Dakin Generator Diesel

Oktoba 11, 2021

Kamar yadda wani samar da wutar lantarki na gaggawa kayan aiki, injinan dizal suna da babban wurin amfani, musamman a cikin dakin injin wutar lantarki, dakin injin sadarwa, yana da muhimmiyar rawa.Yadda za a gina kayan aikin injin janareta, menene matakan kariya a cikin ɗakin injin, ga cikakken fahimtar ku.

 

1. Zaɓin wurin ɗakin janareta na diesel.

 

Yin la'akari da shan iska, shaye-shaye, da hayaki na saitin janareta na diesel, yana da kyau a gano dakin injin a bene na farko idan yanayi ya yarda.Duk da haka, gine-gine masu tsayi suna da tsada, musamman a kan bene na farko yawanci ana amfani da su don kasuwanci na waje, wanda ke cikin yankin zinari, don haka ɗakin janareta ya kasance a cikin ginshiki.Saboda rashin isashen shiga cikin ginshiki da rashin kyawun yanayi na iska, an kawo jerin abubuwan da ba su da kyau ga ƙirar ɗakin kwamfutar, kuma dole ne a kula da shi a cikin zane.Kula da waɗannan abubuwan yayin zabar wurin dakin kwamfutar:

 

Bai kamata a shigar da shi a cikin daki ba tare da bango na waje ba don ƙirƙirar yanayi don iskar iska mai zafi da hayaki mai shayarwa don fitar da waje;a yi kokarin kauce wa babbar kofar shiga, facade da sauran sassan ginin don guje wa hayaki da sharar iska da ke shafar su;kula;Tasirin hayaniya akan muhalli;ya kamata ya kasance kusa da tashar tashar ginin, wanda ya dace da wayoyi, yana rage asarar wutar lantarki, da sauƙaƙe aiki da sarrafawa.

 

2. Samun iska.

 

Matsalolin iskar gas na dakin janaretan dizal matsala ce da dole ne a warware ta wajen zayyana dakin injin, musamman idan dakin injin yana cikin ginshiki, idan ba haka ba zai yi tasiri kai tsaye wajen aikin injin janaretan dizal.Gabaɗaya ya kamata a shirya iskar da ke shaye-shaye tare da magudanan iska mai zafi a cikin tsari.Ba abu mai kyau ba ne a bar injin dizal radiator ya watsar da zafi a cikin ɗakin injin sannan kuma mai shayarwa ya ƙare.Yakamata a samar da isasshiyar iska mai kyau a cikin dakin kwamfuta.

 

Lokacin da injin dizal ke aiki, ƙarar iskar injin ɗin ya kamata ya zama daidai ko fiye da jimlar sabon iskar da ake buƙata don konewar injin dizal da ƙarar iska mai sabo da ake buƙata don kula da zafin ɗakin.Ana iya samun adadin iskar da ake buƙata don kula da konewar injin dizal daga masana'anta.Idan babu bayani, ana iya ƙididdige shi azaman 0.1m3/min kowace kilowatt na ƙarfin birki da ake buƙata.


How to Design Diesel Generator Room

 

Samun iska na ɗakin janareta na diesel gabaɗaya yana ɗaukar iskar iska mai zafi don shayar da iska, kuma iskar iskar hanya ce ta ɗabi'a ta iskar.An haɗa bututun iska mai zafi zuwa injin dizal radiator, kuma haɗin gwiwa yana da taushi.Bututun iska mai zafi ya kamata ya zama madaidaiciya.Idan kana so ka juya, radius na juyawa ya kamata ya zama babba kamar yadda zai yiwu kuma ciki ya zama santsi.Tushen iska ya kamata ya kasance kusa da yuwuwar kuma ya mika kai tsaye zuwa radiator.Lokacin da akwai matsaloli a wajen bututu, ana iya saita shi don fitarwa a cikin bututu.Ya kamata a shirya mashigan iska da maɓuɓɓugar ruwa a ƙarshen ɓangaren naúrar daban don gujewa gajeriyar kewayawar iska da kuma tasiri tasirin zubar da zafi.

 

A cikin wuraren sanyi, ya kamata a mai da hankali ga tasirin iska da kuma fitar da iska a kan zafin dakin injin, don hana yanayin zafin injin ɗin ya yi ƙasa da ƙasa don rinjayar farkon naúrar.Ana iya saita damper a haɗin da ke tsakanin tuyere da waje, wanda yawanci ke rufe kuma ana iya buɗe shi ta atomatik lokacin da naúrar ke gudana.

 

3. hayaki shaye.

 

Ayyukan tsarin fitar da hayaki shine fitar da iskar gas a cikin silinda zuwa waje.Tsarin shaye-shaye ya kamata ya rage matsa lamba na baya kamar yadda zai yiwu, saboda karuwar juriya na iskar gas zai haifar da raguwar fitarwar injin dizal da haɓaka yanayin zafi. Akwai hanyoyi guda biyu da ake amfani da su na kwanciya da bututun hayaki: kwanciya a kwance a sama. , wanda ke da fa'ida na ƙananan juyawa da ƙananan juriya, amma rashin amfani shine yana ƙara yawan zafin jiki na cikin gida kuma yana ƙara yawan zafin jiki na ɗakin injin;Kwantawa a cikin ramuka yana da fa'idar ƙarancin ƙarancin zafi na cikin gida, amma rashin amfani shine Bututun yana ƙara juyawa kuma juriya yana da girma.Ana yawan amfani da shimfidar saman sama a cikin manyan gine-gine.Ya kamata a fitar da bututun shaye-shaye daban don rage gwiwar gwiwar hannu.Hayaniyar kawar da hayaki ita ce mafi ƙarfi a cikin jimillar hayaniyar naúrar.Yakamata a sanya maƙala don rage hayaniya.

 

4. abubuwan da ke cikin dakin kwamfuta.

Ana amfani da tushe musamman don tallafawa cikakken nauyin saitin janareta na diesel da tushe.Tushen yana kan tushe, kuma an shigar da naúrar akan tushe.Gabaɗaya, ana ɗaukar matakan ɗaukar girgiza akan tushe.Gabaɗaya ana amfani da saitin janareta na dizal mai sauri a cikin manyan gine-gine.Lokacin da aka shigar da saitin janareta a ƙasa, wato, ba su kasance a matakin mafi ƙasƙanci ba, ana amfani da tushe mai nauyi mai nauyi don hana tushe daga yin nauyi da ƙara nauyin ƙasa.Ya kamata a ba da nauyin saitin janareta ga ƙwararrun ƙwararrun a lokacin ƙira..Lokacin da naúrar ta kasance a ƙasan bene na ginin, za a kafa harsashin simintin bisa ga buƙatun naúrar.Za a iya shigar da sukurori na kusurwar ƙasa, ko za a iya shigar da su tare da rawar lantarki bayan naúrar ta zo.

 

5. dakin kwamfuta yana kasa.

 

Gabaɗaya akwai nau'ikan ƙasa guda uku da ake amfani da su a cikin ɗakunan janareta na diesel: ƙasa mai aiki: ƙasa a tsaka tsaki na wutar lantarki ;ƙasa mai kariya: ƙaddamar da harsashin ƙarfe na kayan lantarki da ba a caje ba;anti-static grounding: grounding kayan aiki da bututun na man fetur tsarin.Kowane nau'i na ƙasa na iya raba na'urar da ke ƙasa tare da sauran gine-ginen gine-gine masu tsayi, wato, hanyar haɗin gwiwa ta hanyar haɗin gwiwa.

 

Idan kuna son ƙarin sani game da injinan dizal, da fatan za a tuntuɓe mu ta imel dingbo@dieselgeneratortech.com.

 


Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu