Hatsarin Fitar Ruwan Hydrogen Na Masu Samar da Diesel da Matakan Kulawa

Oktoba 19, 2021

A yau, Dingbo Power, mai kera janaretan dizal, ya gabatar wa manyan masu amfani da haɗarin leak ɗin hydrogen dizal janareta sets da wasu matakan kiyayewa.

 

1. Hatsarin yabo hydrogen daga injinan dizal.

 

① Ba za a iya tabbatar da ƙimar ƙimar ƙarfin hydrogen ba, wanda zai shafi fitowar janareta.

 

② Yawan amfani da hydrogen yana haifar da yawan samar da hydrogen da tsada.

 

③Tsarin janareta na iya kama wuta ko fashe, yana haifar da lalacewa.

 

2. Yadda ake nemo ruwan hydrogen na saitin janareta na diesel.

 

①Nemi leaks bayan naúrar ta ƙare.Gabaɗaya, gwajin ƙarfin iska na janareta ana yin shi ne bayan hydrogen ya maye gurbin iska.

 

②Nemi yabo na janareta yayin aiki, kuma yi amfani da gwajin gano hydrogen don nemo wurin zubar da hydrogen.Idan an gano hydrogen a gefen shaye-shaye na ruwan sanyaya na na'urar sanyaya hydrogen, ya kamata a ƙayyade cewa akwai ɗigo a cikin mai sanyaya;idan mitar kwararar nitrogen a saman tsayayyen ruwa mai sanyaya yana motsawa, yakamata a ƙayyade cewa bututun ruwan sanyaya na stator yana zubowa.

 

③Shigar da kayan aikin ci gaba da sa ido kan layi don zubewar hydrogen.Bayan gano inda yatsan ruwa na hydrogen, idan murfin janareta na ƙarshen ko wasu saman haɗin gwiwa, ana iya rufe shi da sealant;idan na'urar sanyaya hydrogen yana da ɗigogi, ana iya keɓe shi daban-daban.Ga janareta 300MW, gabaɗaya ƙungiyoyi huɗu ne kuma jimillar takwas Ga na'urar sanyaya, keɓewa guda ɗaya ba ta da wani tasiri a kan fitar da janareta, amma yana haifar da babban karkata a cikin yanayin yanayin fitar da hydrogen na mai sanyaya hydrogen, wanda shine. wani hazari.Bugu da ƙari, lokacin da lodi ya yi yawa, idan aka dawo da aikin, zai kuma haifar da canje-canje a yanayin zafin hydrogen a mashigar sauran masu sanyaya a cikin aiki na yau da kullun, wanda ke da matukar damuwa ga masu aiki su daidaita.A halin yanzu, bisa ga babban ɓangaren ɗigon hydrogen na janareta na tashoshin wutar lantarki daban-daban shine na'urar sanyaya hydrogen, wasu bututun ruwa masu sanyaya ana rufe su da matosai.Ta wannan hanyar, an rage yawan bututun sanyaya mai amfani, wanda ke shafar tasirin sanyaya, kuma maimaita warewa da toshe yana haifar da aiki.babba.Tsawon shekarun da janareta ke aiki, ya kamata a maye gurbin sabon mai sanyaya gaba ɗaya lokacin da naúrar ta ƙare don kulawa.Idan an tabbatar da cewa bututun mai sanyaya ruwa na stator yana yoyo, injin za a iya rufe shi kawai don sarrafawa.

 

3. Yawan zafin hydrogen a cikin injin janareta na diesel yana da illa ga janareta.

 

① Rage matakin rufewa na iskar ƙarshen stator, yana haifar da tashar fitarwa tare da farfajiyar insulating.

 

②Rage juriya na juriya na rotor kuma ƙara haɓaka abin da ya faru na ƙasa ko juzu'i na gajeriyar kuskure a cikin iskar rotor waɗanda ke da lahani.

 

③ Haɓaka farawa da ƙimar haɓakar fashewar hydrogen a cikin zoben gadi na rotor.

 

4. Babban tushen ruwa da dalilai na matsanancin zafi na hydrogen a cikin injin janareta na diesel.Babban tushen ruwa:

 

① Akwai yabo a cikin da'irar ruwa mai sanyaya da bututun mai sanyaya hydrogen a cikin iskar stator.

 

② Ruwan da ake kawowa da sinadarin hydrogen

 

③Damshin da mai ya shigo da shi cikin injin daga tayal ɗin rufewa.Lalacewar tsarin hatimin tururi na turbine - babban tsarin mai - babban tankin mai - janareta mai rufe tsarin mai - tsarin hydrogen-cikin janareta.babban dalili:

 

① Abubuwan da ke cikin ruwa a cikin man rufewa ya yi yawa.

 

② Hankalin ma'auni na ma'auni a cikin tsarin mai rufewa ya yi ƙasa da ƙasa.

 

5. Babban matakan fasaha don zubar da hydrogen na injin janareta na diesel.


The Hazards of Hydrogen Leakage of Diesel Generators and Maintenance Measures

 

① Yana ɗaukar bawul ɗin ma'auni mai mahimmanci, kuma an canza tsarin tsarin daga kwance zuwa tsaye, kuma tasirin ya fi kyau.

 

②An shigar da na'urar cire humidification a mashigar tsarin man da aka rufe.

 

③Inganta tasirin dehumidification na busarwar hydrogen.

 

Matakan inganta tasirin na'urar bushewa ta hydrogen:

 

1. Ƙara yawan adadin iskar hydrogen da rage zafi a bakin mashin na'urar bushewa.

 

2. Ba tare da katsewa ba na na'urar bushewa.

 

3. Idan naúrar ba ta da sabis kuma janareta yana kula da matsa lamba na hydrogen, na'urar bushewa ya kamata ta ci gaba da gudana.Manufar wannan: sassan ciki na na'ura duk suna cikin yanayin zafi mara kyau, tsarin man fetur yana ci gaba da gudana, ruwa mai tasiri yana ci gaba da tarawa, kuma an dakatar da yaduwar hydrogen a cikin injin.Duk waɗannan na iya haɓaka da sauri da zafi na hydrogen a cikin sashin sararin samaniya a cikin injin kusa da tayal ɗin rufewa, kuma yana da sauƙin isa wurin raɓa.

 

Busasshen hydrogen ga janareta 300MW galibi yana amfani da busar da iskar hydrogen.Ka'idar ita ce: na'urar sanyaya ta yin amfani da Freon compressors don ƙirƙirar wuri mai raɗaɗi mai ƙarancin zafi.Lokacin da wani bangare na jikar hydrogen da ke cikin janareta ya ratsa ta wannan sararin samaniya Lokacin da danshin da ke cikin jikar hydrogen ya takure kuma ya takure ya zama raɓa, sai ya zauna a cikin na'urar kuma ana fitar da shi akai-akai don cimma manufar bushewar hydrogen.Abubuwan da ke damun na'urar busar da hydrogen: yanayin zafin na'urar sanyaya.Ƙananan zafin jiki, mafi kyawun sakamako.Wannan al'amari yana da alaƙa da ƙarfin na'urar sanyaya, ƙarar sararin samaniya, yawan kwararar ruwan hydrogen, da zafin jiki.Akwai wasu nakasu a cikin amfani da wannan na'urar bushewa:

 

1. The kanti zafin jiki na na'urar bushewa iya kawai isa -10 ℃ ~ -20 ℃, da bushewa digiri ne iyakance.Za a ci gaba da yin sanyi a farfajiyar musayar zafi, wanda zai kara yawan juriya na thermal kuma ya rage aikin bushewa.Defrosting dumama zai sa na'urar bushewa aiki lokaci-lokaci da kuma zafi na hydrogen a cikin inji zai tashi.A halin yanzu, janareta gabaɗaya yana sanye da bushewar hydrogen guda biyu.Wajibi ne a duba ko yanayin aiki daidai ne don tabbatar da cewa bushewar biyu suna aiki a madadin.

 

2. Tsarin wurare dabam dabam na waje bai canza ba, kuma har yanzu yana motsawa ta hanyar bambancin matsa lamba na fan a ƙarshen janareta.Bayan an rufe naúrar, har yanzu akwai matsalar rasa aikin bushewa a cikin injin ɗin.Don haka, bayan an gama wutar lantarki ba ya aiki, ya kamata a maye gurbinsa da iska da wuri-wuri don hana gurɓacewar hydrogen a cikin janareta.

 

3. The hydrogen dawo da zafin jiki ne low (5 ℃-20 ℃), da sanyi hydrogen zafin jiki a cikin inji ne kamar yadda high as 40 ℃.Kafin a haɗe su biyu, yana yiwuwa gaba ɗaya cewa iskar ƙarshen stator ko zoben gadi na rotor zai kasance ƙarƙashin ƙarancin zafin jiki na dogon lokaci.Cin zarafi, yana haifar da barazana ga aikin sa mai aminci.

 

Dangane da wannan al'amari a cikin janareta, ya kamata a yi la'akari da ko za a iya amfani da sabon nau'in tsarin bushewa na farfadowa a cikin zaɓin kayan bushewar hydrogen.

 

Idan kuna sha'awar injinan diesel, da fatan za a tuntuɓe mu ta imel dingbo@dieselgeneratortech.com.

 


Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu