Resolution Laifin Alternator da Matsayin Kulawa na Generator

26 ga Satumba, 2021

3. Alternator

Laifin jiki na waje (zafin jiki, rawar jiki, ƙara mara kyau).


Laifi Magani Dalilai
Bearing overheating (zazzabi na murfin ɗaukar nauyi ya fi 80 ℃, za a iya samun ko babu maras kyau) Cire ƙwallon ƙwallon Lubricate bearing ɗin kuma maye gurbinsa idan ya zama shuɗi;Rashin jujjuyawar jujjuyawar (motsi a wurin zama); karkatar da shigarwa (rashin daidaituwa tsakanin bearings).
Ƙunƙarar gidaje na Generator (mafi girma fiye da yanayin zafi 40 ℃) Shigarwa da shayewar iska na janareta ;Kayan aunawa (ƙarfin wutar lantarki, halin yanzu); zazzabi na yanayi. An toshe hanyar shigar da iska da tsarin shaye-shaye ko iskar zafi ta dawo;Generator Voltage is too high (> 105% rated voltage at full load);Generator set overload.
Yawan girgiza Bincika haɗin kai da gyara kayan aiki Rashin haɗin haɗin gwiwa;Rashin shayarwar girgiza ko sako-sako da haɗin kai;Axis ba shi da daidaituwa.
Matsananciyar rawar jiki yana tare da hayaniyar da ba ta al'ada ba (buzzing cikin madaidaicin) Kashe saitin janareta nan da nan;Duba shigar da kayan aiki;Babu hayaniyar farawa loading;Sautin har yanzu yana nan. Ayyukan samar da wutar lantarki na madauwari guda ɗaya (nauyin lokaci ɗaya ko kuskuren sauyawar iska ko kuskuren shigarwa);Amo har yanzu yana nuna cewa stator janareta yana da gajeriyar kewayawa.
Ƙila tashin tashin hankali yana iya kasancewa tare da buzzing da jijjiga Bincika haɗin kai da gyara kayan aiki. Rashin haɗin haɗin gwiwa;Rashin shayarwar girgiza ko sako-sako da haɗin kai;Axis ba shi da daidaituwa.


4. Baturin farawa


Laifi Dalilai Magani
gazawar baturi Matakan Electrolyte yayi ƙasa da ƙasa Cika distilled ruwa da fitarwa; Gyaran kebul ɗin kuma a sake caji shi; Ɗauki bel ko maye gurbin bel ɗin kuma a sake caji; Sauya baturi kuma a sake caji shi; Sauya mai sarrafawa da sake caji; Mayar da madaidaicin caji da sake caji.


Alternator Fault Resolution and Generator Set Maintenance Level


5.Gabatarwa zuwa matakin kulawa na saitin janareta

 

Kulawar matakin A (kula yau da kullun)

1. Duba rahoton yau da kullun na aikin janareta.

2. Duba matakin mai da matakin sanyaya na janareta.

3. Kullum a duba janareta don lalacewa, yabo da ko bel ɗin ya kwance ko sawa.

4. Bincika matatun iska, tsaftace ainihin matatun iska kuma maye gurbin shi idan ya cancanta.

5. Cire ruwa ko laka daga tankin mai da tace mai.

6. Duba tace ruwa.

7. Duba baturin farawa da ruwan baturi, kuma ƙara ƙarin ruwa idan ya cancanta.

8. Fara janareta kuma bincika ƙarar da ba ta dace ba.

9. Tsaftace ƙurar tankin ruwa, mai sanyaya da kuma sanyaya net tare da bindigar iska.

Kulawar matakin B

1. Maimaita binciken yau da kullun na matakin A.

2. Maye gurbin tace dizal kowane 100 zuwa 250 hours.Ba za a iya tsaftace duk matatun dizal ba, amma ana iya maye gurbinsu kawai.Sa'o'i 100 zuwa 250 lokaci ne kawai mai sassauƙa kuma dole ne a maye gurbinsa bisa ga ainihin tsabtar dizal.

3. Sauya man janareta da tace mai kowane awa 200 zuwa 250.Man injin zai dace da maki API CF ko sama da haka.

4. Sauya matattarar iska (naúrar tana aiki don 300-400 hours).Kula da yanayin dakin injin kuma yanke shawarar lokacin maye gurbin matatun iska.Ana iya tsaftace tacewa tare da bindigar iska.

5. Sauya matatar ruwa kuma ƙara maida hankali na DCA.

6. Tsaftace allon tacewa na bawul ɗin numfashi na crankcase.

Kulawa da matakin C

Lokacin da naúrar ta yi aiki na awanni 2000-3000, da fatan za a gudanar da aikin mai zuwa:

Maimaita matakin A da B.

1. Cire murfin bawul kuma tsaftace tabon mai da sludge.

2. Tsarkake duk screws (ciki har da ɓangaren gudu da gyara sashi).

3. Tsaftace akwatin gatari, sludge mai, filayen ƙarfe da adibas tare da injin Jieba.

4. Duba matakin lalacewa na turbocharger, tsaftace ajiyar carbon kuma daidaita shi idan ya cancanta.

5. Duba kuma daidaita bawul sharewa.

6. Bincika yanayin aiki na famfo PT da injector mai, daidaita bugun bugun mai injector kuma daidaita shi idan ya cancanta.

7. Bincika kuma daidaita maƙarƙashiyar bel ɗin fan da bel ɗin famfo ruwa, kuma daidaita ko maye gurbinsa idan ya cancanta.Bincika hanyar sanyaya akwatin kuma duba aikin sabis na ma'aunin zafi da sanyio.

Ƙananan gyara (watau matakin D) (3000-4000 hours)

1. Duba matakin lalacewa na bawul da wurin zama, kuma gyara ko maye gurbin shi idan ya cancanta.

2. Duba fam ɗin P, ingancin allurar mai yana da kyau, kuma gyara da daidaita shi idan ya cancanta.

3. Bincika kuma daidaita karfin juyi na haɗa sandar haɗawa da ɗaure sukurori.

4. Duba kuma daidaita bawul sharewa.

5. Daidaita bugun allurar mai.

6. Duba da daidaita tashin hankali na fan da caja bel.

7. Tsaftace ajiyar carbon akan bututun reshen mashigan iska.

8. Tsaftace intercooler core.

9. Tsaftace dukkan tsarin lubrication mai.

10. Tsaftace sludge mai da ƙarfe na ƙarfe a cikin ɗakin rocker da kwanon mai.

Gyaran tsaka-tsaki (6000-8000 hours)

1. Ciki har da ƙananan kayan gyarawa.

2. Duba Silinda liner, piston, piston zobe, ci da shaye bawul da sauran crank haɗa sanda inji, bawul rarraba inji da lubrication m sassa na tsarin da kuma sanyaya tsarin za a maye gurbinsu idan ya cancanta.

3. Duba tsarin samar da man fetur kuma daidaita bututun famfo mai.

5. Gyara da gwada ƙwallon wutar lantarki na janareta, tsaftace mai da laka, da sa mai ɗaukar ƙwallon lantarki.

Ƙaddamarwa (9000-15000 hours)

1. Ciki har da abubuwan gyara tsaka-tsaki.

2. Kashe duk injuna.

3. Maye gurbin silinda block, piston, piston zobe, manya da ƙananan bawo, crankshaft tura kushin, ci da shaye bawul da cikakken saitin engine.

Kunshin gyaran injin;

4. Daidaita famfon mai da allurar mai, sannan a maye gurbin famfo core da kan allurar mai.

5. Sauya kit ɗin overhaul na supercharger da kayan gyaran famfo na ruwa.

6. Gyara sandar haɗi, crankshaft, jikin injin da sauran abubuwan haɗin gwiwa, kuma gyara ko maye gurbin su idan ya cancanta.

Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu