Dalilan Binciken Rashin Gasar Brush Carbon Generator Diesel

Maris 22, 2022

Gabaɗaya, wasu ƙananan na'urorin janareta na diesel suma suna amfani da madaidaici tare da gogewar carbon.Alternator tare da gogewar carbon yakamata a kiyaye kuma a maye gurbinsu akai-akai.Yau wannan labarin yafi game da bincike na carbon goga gazawar dizal janareta .


Abubuwan da ke haifar da gazawar gogewar carbon:

Abubuwan Electromagnetic:

1. Lokacin da aka daidaita ƙarfin amsawa ko tashin hankali, walƙiya na goga na carbon yana canzawa a fili.Lokacin da mai motsi ya motsa, buroshin carbon yana cikin mummunan hulɗa tare da mai sadarwa, kuma juriyar lamba ya yi girma;

2. Rashin daidaiton kauri na fim ɗin oxide na commutator ko zoben zamewa yana haifar da rashin daidaituwa na rarraba goga na yanzu;

3. Ko sauyawar kaya kwatsam da gajeriyar da'ira ba zato ba tsammani ya haifar da mummunar rarraba wutar lantarki tsakanin masu tafiya;

4. Juya nauyi da rashin daidaituwa;

5. Zaɓin gogewar carbon ba shi da ma'ana, kuma tazara na gogewar carbon ya bambanta;

6. Matsalolin ingancin goge carbon, da dai sauransu.


Abubuwan injina:

1. Cibiyar sadarwa ba daidai ba ne kuma rotor ba shi da daidaituwa;

2. Babban girgiza naúrar;

3. Insulation tsakanin masu zirga-zirga ya fito ko kuma mai tafiya ya fito;

4. Ba a goge fuskar lamba ta buroshin carbon da kyau ba, ko kuma saman mai motsi yana da muni, yana haifar da mummunan hulɗa;

5. Fuskar mai motsi ba ta da tsabta;

6. Tazarar iska a ƙarƙashin kowane sandar motsi ya bambanta;

7. Matsakaicin bazara a kan goga na carbon ba daidai ba ne ko girman bai dace ba;

8. Burashin carbon yana da sako-sako da yawa a cikin buroshin buroshi ya yi tsalle, ko kuma ya matse shi, kuma buroshin carbon yana makale a cikin buroshin.Za a rage walƙiya lokacin da aka rage saurin gudu na naúrar ko kuma an inganta rawar jiki.


Diesel generating set


Abubuwan sinadaran: lokacin da naúrar ke aiki a cikin iskar gas, ko kuma akwai ƙarancin iskar oxygen a cikin sararin aiki na naúrar, fim ɗin jan ƙarfe oxide da aka samar da shi ta halitta a saman ma'aunin mai haɗawa da goga na carbon ya lalace, kuma commutation na kafaffen juriya na layi ba ya wanzu.Yayin aiwatar da sake ƙirƙirar fim ɗin oxide akan fuskar lamba, tartsatsin tartsatsi yana ƙaruwa.Mai commutator (ko zoben zamewa) ya lalace ta iskar acid ko mai.Gogarin carbon da mai motsi sun gurɓace.


Kula da goga na carbon

A. Duban aiki. Ƙarfafa binciken sintirin kayan aiki na yau da kullun da na yau da kullun.A cikin yanayi na al'ada, dole ne ma'aikata su duba goga na carbon carbon na janareta sau biyu a rana (sau ɗaya da safe da sau ɗaya da rana), kuma su auna zafin zoben mai tarawa da goga na carbon tare da ma'aunin zafi da sanyio infrared.A lokacin babban nauyi a lokacin rani kuma lokacin da wutar lantarki da ƙarfin lantarki ke canzawa sosai, za a gajarta tazarar ma'aunin zafin jiki, kuma sabon goga na carbon da aka maye gurbin zai kasance ƙarƙashin kulawar maɓalli.Masu amfani da yanayi yakamata su auna yawan zafin jiki na zoben mai tarawa da goga na carbon tare da ma'aunin zafi da sanyio infrared.Yi rikodin yanayin aiki na kayan aikin sintiri.


B. Gyara da maye gurbin. Bincika kuma karɓi sabon buroshin carbon da aka saya.Auna ainihin juriya na buroshin carbon da juriyar tuntuɓar gubar goga ta carbon.Ƙimar juriya za ta bi ka'idodin masana'anta da na ƙasa.Tsananin fahimtar tsarin maye gurbin gogewar carbon.Gogayen carbon da ake amfani da su a cikin raka'a ɗaya dole ne su kasance masu daidaituwa kuma ba za a iya haɗa su ba.Kafin musanya goshin carbon, a niƙa goshin carbon a hankali don yin santsi.Ya kamata a sami tazarar 0.2 - 0.4mm a cikin mariƙin goga, kuma goga na iya motsawa sama da ƙasa cikin yardar kaina a cikin mariƙin goga.Nisa tsakanin ƙananan gefen mariƙin buroshi da farfajiyar aiki na mai haɗawa shine 2-3mm.Idan nisa ya yi ƙanƙanta sosai, zai yi karo da farfajiyar mai kewayawa kuma zai kasance da sauƙin lalacewa.Idan nisa ya yi girma sosai, goga na lantarki yana da sauƙi don tsalle da samar da tartsatsi.Ƙoƙari don sanya wurin tuntuɓar buroshin carbon ya fi kashi 80% na ɓangaren giciye na goshin carbon.Sauya akai-akai, amma kada a maye gurbin gogashin carbon da yawa sau da yawa.Adadin gogayen carbon da aka maye gurbinsu a lokaci ɗaya ba zai wuce kashi 10% na jimlar adadin sanduna ɗaya ba.Za a maye gurbin buroshin carbon wanda samansa ya kai 3mm ƙasa da saman abin buroshi da wuri-wuri.Duk lokacin da aka maye gurbin goga na carbon, dole ne a yi amfani da goga na carbon na samfurin iri ɗaya, amma kula da adanawa da yin cikakken amfani da goga na carbon.Dole ne a auna goga na carbon bayan maye gurbin da mita caliper na DC, kuma za a yi gwajin zafin jiki ta hanyar ma'aunin zafi da sanyio don hana gogayen carbon ɗin kowane mutum daga zazzaɓi saboda wuce gona da iri.Don matsalolin kayan aiki a bayyane kamar haɓakawa da ɓacin rai na zoben zamewa ko mai isar da saƙo, za a yi amfani da damar kiyaye naúrar don ɗaurewa da juyawa da niƙa.Ƙarfafa ingancin kulawa da sarrafawar aiki don guje wa ɗigon man turbine a kan zoben mai tarawa yayin aikin naúrar saboda ƙarancin kulawa ko daidaitawar aiki mara kyau, da haɓaka juriya tsakanin gorar carbon da zoben mai tarawa.Za a gyara mariƙin goga da buroshi a hankali yayin babba da ƙarami na kula da sashin.Lokacin mayar da baya da shigar da mariƙin goga, kusurwa da matsayi na geometric za su kasance a cikin ainihin yanayin, kuma zamewa a gefe da zamewa daga gefen goga na carbon dole ne ya kasance daidai da mai motsi.


C. Kulawa na yau da kullun. Tsaftace akai-akai kuma kiyaye santsin buroshin carbon da zoben zamewa mai tafiya mai tsabta.Idan akwai iska mai iska, dole ne a tsaftace shi cikin lokaci.Daidaita matsi na bazara akai-akai.A matsa lamba na carbon goga spring zai bi ka'idojin na janareta manufacturer don sanya goga na carbon ɗaukar nauyin matsi iri ɗaya.Hana gogayen carbon ɗaya daga zazzaɓi ko tartsatsi, da goga ƙullun daga konewa.Dole ne a kawar da matsalolin da ke cikin aikin gogewar carbon a cikin lokaci don guje wa mummunan zagayowar da kuma yin haɗari ga al'ada na aikin naúrar.Gogayen carbon da ake amfani da su a cikin raka'a ɗaya dole ne su kasance masu daidaituwa kuma ba za a iya haɗa su ba.Ma'aikatan kulawa za su yi taka tsantsan yayin dubawa da kulawa.Za a sanya suturar gashi a cikin hula kuma a ɗaure ƙullun don hana tufafi da kayan shafa daga rataye da na'ura.Lokacin aiki, tsaya a kan kumfa, kuma kada ku tuntuɓi sandunan biyu ko igiya ɗaya da ɓangaren ƙasa a lokaci guda, kuma mutane biyu ba sa aiki a lokaci guda.Dole ne ma'aikacin injiniya ya sami gogewa wajen daidaitawa da tsaftace zoben zamewa na motar.

Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu