Tsarin Farkowar Lantarki na Dizal Generator

Nuwamba 13, 2021

Wannan labarin yafi magana ne game da ainihin abubuwan da ke cikin tsarin farawa na injin dizal.Idan kuna sha'awar, ɗauki ɗan lokaci don karanta sakon.


Alternator da ke motsa injin yana canza makamashin injin daga injin zuwa wutar lantarki kuma yana cajin batir ɗin injin yayin da injin ke aiki don kula da cikakken cajin batir.Lokacin da aka kira injin don farawa batura za su ba da awo amper-hour na farawa zuwa motar cranking ta cranking solenoid.Motar da ke murƙushewa tana jujjuya ƙarfin lantarki daga batura zuwa makamashin injina don murƙushe injin ɗin har zuwa wani ƙayyadadden gudu inda zai iya tashi da kansa.Wannan gudun yawanci shine kashi ɗaya bisa uku na ƙimar injin.

 

Abubuwan asali na Tsarin Farawa Lantarki

1. Baturi

2. Caja

3. Cranking Motor

4. Cranking Solenoid

5. Farawa Relay

6. Tsarin Kulawa


  Electric Starting System of Diesel Generator


Tsarin Farko na Wutar Lantarki don jirgin turbin iskar gas iri biyu ne na gabaɗaya: Tsarin wutar lantarki kai tsaye da tsarin janareta na farawa.Ana amfani da tsarin farawa na lantarki kai tsaye akan ƙananan injunan turbin.Yawancin jiragen turbin gas suna sanye da tsarin janareta na farawa.Na'urorin farawa na Starter suma suna kama da cranking na'urorin lantarki sai dai bayan yin aiki a matsayin na'ura, sun ƙunshi nau'i na biyu na iskar da ke ba shi damar canzawa zuwa janareta bayan injin ya kai saurin ɗaukar kansa.


Motar farawa don injunan diesel da man fetur suna aiki akan ka'ida ɗaya da injin lantarki na yanzu kai tsaye.An ƙera motar don ɗaukar kaya masu nauyi, saboda yana zana halin yanzu, yana ƙoƙarin yin zafi da sauri.Don guje wa zafi fiye da kima, kar a ƙyale motar ta yi aiki fiye da ƙayyadaddun adadin lokaci, yawanci 30 seconds a lokaci guda don yin sanyi na mintuna 2 ko 3 kafin amfani da shi kuma.


Hankali: Don fara injin dizal, dole ne a juya shi da sauri don samun isasshen zafi don kunna mai.Motar farawa tana kusa da jirgin sama, kuma an shirya kayan tuƙi akan mafarin don ya iya haɗa haƙoran haƙora a kan ƙafar tashi lokacin da aka rufe maɓallin farawa.

 

Game da Batura

Baturi shine na'urar ajiya don makamashin da cajar baturi ke bayarwa.Yana adana wannan makamashi ta hanyar canza wutar lantarki zuwa makamashin sinadarai sannan zuwa makamashin lantarki.Yana ba da wutar lantarki ga injin da ke crank don fara injin.Yana ba da ƙarin ƙarfin da ake buƙata lokacin da nauyin wutar lantarki na injin ya wuce abin da ake samarwa daga tsarin caji.Bugu da kari, yana kuma aiki a matsayin mai daidaita wutar lantarki a cikin tsarin lantarki, inda yake fitar da karfin wutar lantarki da kuma hana su lalata wasu abubuwan da ke cikin tsarin lantarki.

Yawanci ana amfani da batirin gubar gubar don farawa injin dizal janareta .Sauran batura irin su nickel Cadmium baturi kuma ana amfani da su sosai.


Abubuwan asali na Batura Acid Acid

1. Kwandon filastik mai jurewa

2. Faranti na ciki masu kyau da mara kyau waɗanda aka yi da gubar

3. Plate separators sanya da porous roba abu.

4. Electrolyte, maganin dilute na sulfuric acid da ruwa wanda aka fi sani da acid baturi.

5. Tashoshin jagora, wurin haɗi tsakanin baturi da duk abin da yake iko.


Ka tuna cewa yawancin batirin gubar acid ana kiransu batir filler cap.Suna buƙatar yin hidima akai-akai, musamman ƙara ruwa da tsaftace ginshiƙan tasha daga tsarin gishiri.Idan har yanzu kuna da tambaya game da fasahar janareta, da fatan za ku yi shakka a tambaye mu ta imel dingbo@dieselgeneratortech.com.

Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu