dingbo@dieselgeneratortech.com
+ 86 134 8102 4441
Nuwamba 25, 2021
Masana'antar janareta dizal na Cummins suna koya muku ilimin kulawa: taka tsantsan don kula da babban injin janareta na dizal na gama gari.
1. Amfanin yau da kullun
Babban matsi na gama-gari na dizal na dogo yana sanye da na'urar preheater gabaɗaya.Lokacin da aka fara shi a ƙarƙashin ƙananan yanayin zafi, ana iya kunna canjin zafin jiki da farko.Lokacin da hasken wutar lantarki ya kunna, yana nuna cewa preheater ya fara aiki.Bayan wani lokaci na preheating, za a iya fara janareta na diesel bayan an kashe mai nuna zafi.Alamar preheating kuma tana da aikin ƙararrawa.Idan preheating nuna alama walƙiya a lokacin aiki na kowa dogo dizal janareta, yana nuna cewa dizal janareta tsarin sarrafawa ya gaza kuma yakamata a gyara shi da wuri-wuri.
Kada a yi amfani da ruwa mai matsa lamba don zubar da tsarin allurar mai na janareta na layin dogo na yau da kullun, saboda bayan ruwan ya shiga sashin sarrafa lantarki, firikwensin, mai kunnawa da mai haɗin sa, mai haɗawa yakan yi tsatsa, yana haifar da "laifi mai laushi" wato. wuya a samu a cikin tsarin sarrafa lantarki.
Naúrar sarrafa lantarki, firikwensin firikwensin da mai kunna wutar lantarki na gama-gari na dizal ɗin jirgin ƙasa suna da kulawa musamman ga ƙarfin lantarki.Ko da baturin yana da ɗan asarar wutar lantarki, zai shafi aikin yau da kullun na tsarin sarrafa lantarki.Don haka, ya zama dole a kiyaye isasshen ƙarfin ajiyar baturin.Idan an gudanar da gyaran walda a kan janareta na dizal na yau da kullun na lantarki, dole ne a tarwatsa kebul na baturin, dole ne a cire haɗin haɗin ECU, kuma yana da kyau a cire madaidaicin naúrar sarrafa lantarki.Na'urori masu sarrafa lantarki, na'urori masu auna firikwensin, relays, da dai sauransu sune ƙananan ƙarfin lantarki, kuma yawan ƙarfin da ake samu yayin walda yana da sauƙi don ƙone na'urorin lantarki na sama.
Bugu da kari, aiki na gaba za a iya aiwatar da shi ne kawai bayan an rufe janareta na dizal na jirgin kasa mai tsananin matsin lamba na akalla mintuna 5, ta yadda za a kare raunin da mutum ya samu ta hanyar allurar dakon mai.
2. Matakan tsaftacewa
Babban matsi na gama-gari na dizal na dogo yana da tsauraran buƙatu don samfuran mai, kuma abun ciki na sulfur, phosphorus da ƙazanta sun yi ƙasa sosai.Dole ne a yi amfani da man dizal mai haske mai inganci da man inji.Rashin ingancin man dizal yana da sauƙi don haifar da toshewa da ƙarancin lalacewa na allurar mai.Don haka, ya zama dole a kai a kai a rika zubar da ruwa da laka a cikin mai raba ruwan mai, sannan a rika tsaftace ko maye gurbin tace man dizal da tace mai.Dangane da gaskiyar cewa ingancin dizal ɗin da na'urorin janareta na cikin gida ke amfani da shi yana da wahala don cika buƙatun babban injin janareta na dizal na yau da kullun, ana ba da shawarar yin amfani da ƙari na dizal na musamman don ƙarawa zuwa tankin mai da tsaftace wadatar mai. tsarin akai-akai.
Kafin a kwakkwance na’urar allurar mai, ko kuma lokacin da bututun sassan tsarin allurar mai (kamar allurar mai, bututun isar man fetur, da sauransu) aka samu tabo da kura, ana ba da shawarar a yi amfani da na’urar tsotsa kura don shafe kura da ke kewaye. , kuma kar a yi amfani da busa iskar gas mai ƙarfi, ƙwanƙwasa ruwa mai ƙarfi ko tsaftacewa na ultrasonic.
Wurin saitin janareta na kulawa da kayan aikin dole ne a kiyaye su da tsabta sosai don guje wa tara ƙura.A cikin dakin saitin janareta na kulawa, ba a ba da izinin barbashi da fibers da ke gurbata tsarin allurar mai, kuma ba a yarda da injin walda, injin niƙa da sauran kayan aikin da za su iya gurɓata tsarin allurar mai.
Tufafin ma'aikatan kulawa za su kasance masu tsabta, kuma ba a ba da izinin ɗaukar ƙura da guntun ƙarfe ba.Ba a yarda a sanya tufafi masu laushi don guje wa gurɓata tsarin allurar mai.Wanke hannu kafin aikin kulawa.An haramta shan taba da cin abinci kwata-kwata yayin aiki.
3. Ragewa, ajiya da jigilar sassa.
Bayan babban matsi na gama gari saitin samar da dizal yana gudana, an haramta tarwatsa tsarin alluran layin dogo mai tsananin matsin lamba.Lokacin cirewa ko shigar da bututun dawo da mai na famfon mai mai matsananciyar matsa lamba, tilasta tare da hanyar axial don guje wa lankwasawa.Kowane goro za a ƙara matsawa zuwa ƙayyadadden juzu'i kuma kada ya lalace.Bayan an tarwatsa tsarin samar da mai, ko da tazarar ta yi gajere sosai, ya kamata a sa hular kariya mai tsabta nan da nan, kuma za a iya cire hular kariya kafin a sake haɗawa.Na'urorin haɗi na tsarin allurar gama gari mai matsa lamba ya kamata a buɗe su kafin amfani da su, kuma yakamata a cire hular kariya kafin haɗuwa.
Lokacin adanawa da jigilar manyan sassan injinan dizal na dogo mai matsa lamba, mai allurar mai, taron famfo mai matsa lamba, hada jirgin kasa da sauran kayan aikin allura za su sanya hular kariya, sannan a nannade allurar mai da takarda mai.Za a hana sassan daga karo yayin sufuri.Lokacin ɗauka da sanya su, kawai za su iya taɓa jikin sassan.An haramta taɓin mahaɗar bututun mai da magudanar ruwa da ramukan bututun mai na mai, don guje wa gurɓata tsarin alluran layin dogo mai ƙarfi.
Sabon Nau'in Harsashi da Mai Canjin Zafin Tube na Masu Generator Diesel
12 ga Agusta, 2022
Generator Amfanin Kasa da Generator na Ruwa
12 ga Agusta, 2022
Quicklink
Lambar waya: +86 134 8102 4441
Lambar waya: +86 771 5805 269
Fax: +86 771 5805 259
Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com
Skype: + 86 134 8102 4441
Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.
Shiga Tunawa