Kula da Injin Injin Gas Na Halitta

25 ga Disamba, 2021

A yau Dingbo Power yana raba hanyoyin kula da injin injin iskar gas, da fatan zai taimaka muku.


Kudin kulawa ya bambanta da nau'in, gudu, girma da adadin silinda na injin.Waɗannan farashin yawanci sun haɗa da:

• Aikin kulawa

• Sassan injina da kayan aiki irin su matatar mai, matattarar iska, filogi, gaskets, bawuloli, zoben piston, kayan lantarki, da sauran abubuwan amfani kamar mai.

• Ƙananan canje-canje.


Maintenance of Natural Gas Engine Generator


Ana iya yin aikin ko dai ta ma'aikatan cikin gida ko a ba da kwangila ga masana'antun, masu rarrabawa, ko dillalai a ƙarƙashin kwangilar sabis.Cikakkun kwangilar kulawa (wanda ke rufe duk sabis ɗin da aka ba da shawarar) gabaɗaya farashi tsakanin 1 zuwa 2.5 cents/kWh ya danganta da girman injin, saurin gudu da sabis.Yawancin kwangilolin sabis yanzu sun haɗa da saka idanu mai nisa na aikin injin da yanayi ban da ba da izinin kiyaye tsinkaya.Yawan kwangilar sabis yawanci sun haɗa duka, gami da lokacin tafiya na masu fasaha akan kiran sabis.


Sabis ɗin da aka ba da shawarar ya ƙunshi taƙaitaccen bincike/daidaitacce na yau da kullun da maye gurbin man inji da masu tacewa, sanyaya, da walƙiya (yawanci awanni 500 zuwa 2,000).Binciken mai wani bangare ne na mafi yawan shirye-shiryen kiyaye kariya don lura da lalacewa ta injin.Gabaɗaya ana ba da shawarar gyare-gyare na ƙarshe tsakanin sa'o'i 8,000 zuwa 30,000 na aiki (duba Tebur 2-5) wanda ya ƙunshi kan silinda da sake gina turbocharger.Ana yin babban gyara bayan awanni 30,000 zuwa 72,000 na aiki kuma ya haɗa da maye gurbin piston/liner, dubawar crankshaft, bearings, da hatimi.Ana nuna tazarar kulawa a cikin Tebur 2-5.


Kudin kulawa da aka gabatar a cikin Tebura 2-6 sun dogara ne akan ƙididdige ƙididdiga na masana'antun injin don kwangilar sabis wanda ya ƙunshi dubawa na yau da kullun da kuma tsara tsarin gyaran injin janareta.Farashin yana dogara ne akan sa'o'in aiki na shekara 8,000 da aka bayyana dangane da samar da wutar lantarki a shekara.Ana iya karya gyaran injin zuwa ƙayyadaddun abubuwan da ake buƙatar yin su akai-akai ba tare da la’akari da lokacin tafiyar injin ɗin da maɓalli masu ma’ana waɗanda suka dogara da sa’o’in aiki ba.Dillalan sun nakalto duk farashin O&M akan madaidaicin madaidaicin tsarin aiki a cikin kayan aiki.

2.4.7 Mai

Baya ga aiki akan iskar gas, injunan kunna walƙiya suna aiki akan wasu madaidaicin iskar gas da suka haɗa da:

• Gas mai ruwa (LPG) – propane da gaurayawan butane

• Gas mai tsami - iskar gas mara sarrafa shi kamar yadda yake fitowa kai tsaye daga rijiyar iskar.

• Biogas – duk wani iskar gas mai ƙonewa da aka samar daga gurɓacewar ilimin halitta na sharar yanayi, kamar iskar gas, iskar gas ɗin najasa, da iskar gas ɗin sharar dabbobi.

• Gas na sharar masana'antu - iskar gas da sarrafa iskar gas daga matatun mai, tsire-tsire masu sinadarai da injin karfe

• Gas da aka kera - yawanci ƙananan- da matsakaici-Btu iskar gas da ake samarwa azaman samfuran gasification ko tsarin pyrolysis Abubuwan da ke tasiri aikin injin kunna wuta tare da madadin gas ɗin gas sun haɗa da:

• Ƙimar dumama mai ƙima - Tun da an isar da man fetur na injin akan ƙima, ƙarar man fetur a cikin injin yana ƙaruwa yayin da ƙimar dumama ta ragu, yana buƙatar ƙaddamar da injin akan man fetur tare da ƙananan abun ciki na Btu.Derating ya fi bayyana tare da injunan da ake nema ta halitta, kuma ya danganta da buƙatun iska, turbocharging wani ɓangare ko gaba ɗaya yana ramawa.

• Halayen autoignition da halayen fashewa don man fetur tare da ƙananan ƙimar octane kamar propane - Wannan yawanci ana kwatanta shi da ƙimar ƙididdiga da aka sani da Methane.

Lamba (MN).Daban-daban masana'antun samar da iskar gas na iya lissafin Methane Number daban.Gases tare da abubuwan haɗin hydrocarbon masu nauyi (Propane, Ethane, Butane, da sauransu) suna da ƙaramin Methane Lamba kamar yadda zasuyi saurin kunna wuta.

• Gurɓatattun abubuwa waɗanda za su iya yin tasiri ga rayuwar ɓangaren injin ko kiyaye injin, ko haifar da hayaƙin iska wanda ke buƙatar ƙarin matakan sarrafawa.

• Man fetir ɗin da ke ɗauke da sinadarin hydrogen na iya buƙatar ma'auni na musamman (gaba ɗaya idan abun da ke cikin hydrogen ta ƙarar ya wuce kashi 5) saboda ƙayyadaddun flammability na hydrogen da halayen fashewa.


Tebur na 2-7 yana gabatar da wakilai na wasu nau'ikan albarkatun iskar gas idan aka kwatanta da iskar gas.Ba a haɗa sharar masana'antu da iskar gas ɗin da aka ƙera a cikin tebur ba saboda abubuwan haɗinsu sun bambanta sosai dangane da tushen su.Yawanci suna ƙunshe da mahimman matakan H2 da/ko CO. Sauran abubuwan gama gari sune CO2, tururin ruwa, ɗaya ko fiye da hasken hydrocarbons, da H2S ko SO2.


Masu gurɓatawa suna da damuwa tare da yawan man fetur na sharar gida, musamman kayan gas na acid (H2S, halogen acid, HCN; ammonia; salts da karfe-dauke da mahadi; kwayoyin halogen-, sulfur-, nitrogen-, da silicon-dauke da mahadi irin su siloxanes);da mai.A cikin konewa, halogen da sulfur mahadi suna samar da halogen acid, SO2, wasu SO3 da yuwuwar hayakin H2SO4.Acids kuma na iya lalata kayan aikin ƙasa.Matsakaicin juzu'i na kowane mai nitrogen oxidizes zuwa NOx a cikin konewa.Don hana lalata da yashwar abubuwan da aka gyara, dole ne a kiyaye tsayayyen barbashi zuwa ƙananan yawa.Ana buƙatar gogewar mai iri-iri, rabuwar digo da matakan tacewa idan kowane matakan gurɓataccen mai ya wuce ƙayyadaddun masana'anta.Gas mai cike da ƙasa musamman sau da yawa yana ƙunshe da mahadi na chlorine, mahadi na sulfur, Organic acid, da mahadi na siliki, waɗanda ke ba da shawarar pretreatment.


Da zarar an yi magani kuma an yarda da amfani da shi a cikin injin, bayanan aikin fitar da hayaki akan madadin man fetur yayi kama da aikin injin iskar gas.Musamman, ƙarancin ƙima na injunan ƙonawa yawanci ana iya kiyaye su akan madadin mai.

Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu