Saitin Samar da Dizal Ba zato ba tsammani ya yi zafi yayin Aiki

Nuwamba 22, 2021

Saitin janareta na diesel yana zafi ba zato ba tsammani yayin aiki.Wannan al'amari yakan faru ne lokacin da sassan suka lalace ba zato ba tsammani.Lalacewar sassa ba zato ba tsammani zai dakatar da zazzagewar mai sanyaya ko haifar da zazzaɓi kwatsam saboda yawan zubar ruwa, ko kuma akwai kuskure a cikin tsarin gwajin zafin jiki.

 

Dalilan janareta overheating su ne:

① Rashin gazawar firikwensin zafin jiki, babban zafin ruwa na ƙarya.

② Ma'aunin zafin ruwa ya gaza kuma zafin ruwan ya yi tsayi da yawa.

③ Famfu na ruwa ya lalace ba zato ba tsammani kuma yanayin sanyi ya tsaya.

④ An karye bel ɗin fan ko goyan bayan tashin hankali ya kwance.

⑤ An jefar da bel ɗin fan ko lalace.

⑥ Tsarin sanyaya yana zubewa sosai.

⑦ Radiator ya daskare kuma an toshe shi.

  Diesel Generating Set Suddenly Heated During Operation


Ganewa da kuma maganin yawan zafi na janareta:

① Da farko duba ko akwai ɗigon ruwa mai yawa a wajen injin.Idan akwai zubar ruwa a magudanar ruwa, haɗin bututun ruwa, tankin ruwa, da sauransu, za a sarrafa shi cikin lokaci.

② Duba ko bel ɗin ya karye.Idan bel ɗin ya karye, maye gurbinsa cikin lokaci kuma ƙara bel ɗin.

③ Bincika ko na'urar firikwensin zafin ruwa da ma'aunin zafin ruwa sun lalace.Idan lalacewa, maye gurbin su.

④ Bincika ko an toshe bututun injin da tankin ruwa kuma a cire shi.

⑤ Idan babu yoyon ruwa a ciki da wajen injin kuma bel ɗin ya zama na al'ada, duba matsewar sanyaya kuma gyara shi bisa ga kuskuren "tafasa" da aka ambata a sama.

⑥ Daskarewa na radiator gabaɗaya yana faruwa bayan fara sanyi a cikin lokacin sanyi ko kuma taxi da ke ƙasa mai tsayi.Idan saurin jujjuyawar yana da girma bayan farawa kuma an tilasta fan ɗin ya zana iska, ƙananan ɓangaren radiator da aka ƙara da ruwan sanyi zai daskare.Bayan zafin injin injin ya tashi, ba za a iya zagayawa mai sanyaya ba sosai, yana haifar da zafi fiye da kima ko tafasawa da sauri.A wannan lokacin, za a ɗauki matakan kiyaye zafi don radiyo don rage yawan shaye-shaye na fan, ko dumama daskararren ɓangaren na'urar don inganta ƙanƙara don narkewa da sauri.Lokacin da radiyo yana daskarewa lokacin da motar ta gangara zuwa wani dogon gangare, tsayawa nan da nan kuma a guje cikin sauri da sauri don dumama motar.

 

Tsare-tsare yayin amfani: zaɓi wuri mai iska ko inuwa don tsayawa nan da nan, buɗe murfin injin, kiyaye injin ɗin yana jinkiri, a hankali rage zafin jiki, kuma kar a rufe nan da nan.Idan yana da wahala a kunna injin bayan ƙonewa, gwada yin crankshaft ya juya a hankali don hana piston daga mannewa bangon Silinda a ƙarƙashin zafin jiki mai girma.Yayin aikin sanyaya, kar a yi gaggawar buɗe hular radiator ko hular tankin faɗaɗa.Lokacin buɗe murfin, kula da aminci don hana ƙonewa ta hanyar ruwan zafi ko tururi.Idan an sha ruwa mai yawa, za a ƙara ruwa mai laushi da ya dace cikin lokaci.

Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu