Wanne yafi kyau?Injin bugun jini guda biyu ko Injin bugun jini Hudu?

14 ga Yuli, 2021

Akwai injin bugun jini guda biyu da injin bugun jini guda hudu, wanne ya fi kyau?A yau Diingbo Power Company yana raba muku bisa ka'idar aiki da fa'idodin su.

 

Menene ka'idar aiki na injin diesel mai bugun jini?

Injin diesel wanda ke kammala zagayowar aiki ta hanyar bugun fistan guda biyu ana kiransa injin dizal mai bugun jini.Injin mai yana kammala zagayowar aiki kuma crankshaft yana yin juyi ɗaya kawai.Idan aka kwatanta da injin dizal mai bugu huɗu, ya inganta ƙarfin aiki.Hakanan akwai babban bambance-bambance dangane da takamaiman tsari da ƙa'idar aiki.


Menene fa'idar injin dizal mai bugun bugun jini?

1. Lokacin da ma'auni na tsari da sigogin aiki na injin dizal sun kasance daidai, kwatanta ƙarfin su, don injunan diesel marasa caji, ƙarfin fitarwa na injin dizal mai bugun jini yana kusan 60% -80% sama da na na injin dizal mai bugu huɗu.Daga mahangar ka'idar sake zagayowar, ga alama injin diesel mai bugun jini yana da iko sau biyu fiye da a injin dizal mai bugun bugun jini .A gaskiya ma, saboda injin diesel guda biyu yana da tashar jiragen ruwa a kan bangon Silinda, an rage tasirin bugun jini mai tasiri, tsarin musayar iska ya ɓace, kuma ana cinye wutar lantarki don fitar da famfo.Za'a iya ƙara ƙarfin da 60% -80% kawai.

2. Tsarin injin dizal mai bugun jini guda biyu yana da sauƙi mai sauƙi, tare da ƙananan sassa kuma babu sassa ko ɓangaren kawai yana da tsarin bawul, wanda ya dace don kiyayewa.

3. Saboda ɗan gajeren tazara na bugun wutar lantarki, injin diesel yana aiki lafiya.Injin dizal mai bugu huɗu da injunan dizal mai bugu biyu suna da nasu fa'ida, kuma aikace-aikacen su a cikin samarwa sun bambanta.Ana amfani da injunan dizal mai bugun guda biyu akan jiragen ruwa.


  Cummins genset


Menene ka'idar aiki na injin dizal mai bugu huɗu?

Ka'idar aiki na injin dizal mai bugun jini huɗu Aikin injin dizal yana cika ta hanyoyi huɗu na ci, matsawa, faɗaɗa konewa da shayewa.Waɗannan matakai guda huɗu sun zama tsarin aiki.Injin diesel wanda piston ke bi ta matakai huɗu don kammala zagayowar aiki ana kiransa injin dizal mai bugun jini huɗu.

 

Menene fa'idar injin dizal mai bugun bugun jini?

1. Low zafi lodi.Saboda babban tazara tsakanin bugun wutar lantarki, nauyin zafin da ke kan piston, Silinda da Silinda na injin dizal mai bugu huɗu ya yi ƙasa da na injin dizal mai bugun jini guda biyu, wanda ke hana gajiyawar zafi (yana nufin sassan da suke. lalacewa saboda dogon lokacin da aka fallasa zuwa yanayin zafi, yana haifar da raguwar kayan aikin injiniya) Ya fi fa'ida fiye da injunan diesel mai bugun jini.

2. Tsarin musayar iska ya fi dacewa fiye da injin dizal mai bugun jini guda biyu, ana fitar da iskar gas mai tsabta, kuma ingancin caji ya fi girma.

3. Saboda ƙananan nauyin thermal, yana da sauƙi don amfani da turbocharging na iskar gas don ƙara ƙarfin injin diesel.

4. Kyakkyawan aikin tattalin arziki.Saboda cikakkiyar tsarin iska da cikakken amfani da makamashin zafi, yawan yawan man fetur yana da ƙasa.Saboda yanayin tsarin, yawan yawan man da ake amfani da shi na injin dizal mai bugun jini shima yayi ƙasa sosai.

5. Yanayin aiki na tsarin man fetur ya fi kyau.Tun da crankshaft kawai yana da allurar mai guda ɗaya a kowane juyi biyu, rayuwar sabis na plunger famfo na jet ɗin ya fi tsayi fiye da na injin dizal mai bugun jini.Zafin zafi na bututun jet yayin aiki yana da ƙasa kuma akwai ƙarancin gazawa.

 

A cikin injin dizal mai bugun jini guda huɗu, piston yana ɗaukar bugun jini guda huɗu don kammala aikin sake zagayowar, wanda bugun jini guda biyu (ci da shayewa), aikin piston yana daidai da famfon iska.A cikin injin dizal mai bugun jini guda biyu, kowane juyi na crankshaft, wato, kowane bugun jini guda biyu na piston yana kammala aikin sake zagayowar, kuma tsarin ci da shaye-shaye ana kammala su ta wani ɓangare na matsawa da aikin aiki, don haka piston na piston. Injin dizal mai bugun jini biyu baya Matsayin famfo na iska.

 

Saboda nau'in bugun jini daban-daban a kowane zagaye na aiki na nau'ikan injunan diesel guda biyu, da kuma hanyoyin musayar iska, suna da halaye nasu idan aka kwatanta da juna.Amma gabaɗaya tabbas injin bugun bugun jini ne mai sauƙin amfani.A halin yanzu mafi yawan injin dizal na saitin janareta shine bugun jini guda hudu.Idan aka kwatanta da injin bugun bugun jini, injin bugun bugun guda hudu yana da karancin man fetur , kyakkyawan aiki na farawa da ƙarancin gazawa.

Biyo Mu

WeChat

WeChat

Tuntube Mu

Lambar waya: +86 134 8102 4441

Lambar waya: +86 771 5805 269

Fax: +86 771 5805 259

Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com

Skype: + 86 134 8102 4441

Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.

Shiga Tunawa

Shigar da imel ɗin ku kuma karɓi sabbin labarai daga gare mu.

Haƙƙin mallaka © Guangxi Dingbo Power Equipment Manufacturing Co., Ltd. Duk haƙƙin mallaka | Taswirar yanar gizo
Tuntube Mu