dingbo@dieselgeneratortech.com
+ 86 134 8102 4441
Mayu12 ga Nuwamba, 2022
Injin dizal babban bangare ne na janaretan dizal 500KVA, akwai dalilai da yawa da ke haifar da konewar injin dizal.Rashin man inji a injin dizal na daya daga cikin manyan dalilan da ke haifar da kona injin dizal.Lokacin da injin diesel ke aiki ba tare da mai ba, dole ne ya ƙone daji, amma daji yana iya ƙonewa lokacin da babu ƙarancin mai.
A yau, Dingbo power, a mai kera injin dizal , ya yi nazari kan musabbabin kona kurmin dajin da ya kai kilogiram 500 na dizal.Da fatan wannan labarin zai taimaka muku.
1. Dalilin bincike
A cikin tsarin aiki na yau da kullun na injin dizal, akwai izini tsakanin mujallar crankshaft da daji mai ɗaukar hoto kuma fim ɗin mai ya wanzu don samar da lubrication na ruwa.Ta wannan hanyar, asarar juzu'i kaɗan ne, zafin da ake samu ta hanyar juzu'i kaɗan ne, ana ɗaukar zafi da mai, kuma yanayin aiki na al'ada ne.Idan daji mai ɗaukar hoto yana hulɗa kai tsaye tare da jarida don samar da yanayin juzu'i mai bushewa, yawan wutar lantarki zai karu sosai, kuma za a haifar da babban adadin zafi mai zafi, wanda daji mai ɗaukar hoto zai watsar da shi, yayin da zafi zai yi zafi. man da aka kwashe ba yawa.Zafin zai taru a cikin daji mai ɗaukar nauyi kuma zazzabi zai ci gaba da tashi.Lokacin da zafin jiki ya zarce ma'aunin narkewar gami a saman daji mai ɗaukar nauyi, saman daji zai fara narkewa har sai asara mai ƙonewa ta faru, wanda ke haifar da gazawar injin dizal.
2. Abubuwan da suka dace suna haifar da gazawa
A. Yawan zafin mai ya yi yawa ko kadan
Lokacin da zafin mai ya yi ƙasa da ƙasa, dankon mai mai ya yi yawa kuma rashin ruwa ba shi da kyau.Musamman a cikin lokacin farawa mai sanyi, yawan man da ke shiga cikin crankshaft ya ragu, wanda ke da sauƙi don yin daji mai ɗaukar hoto a cikin hulɗar kai tsaye tare da mujallar crankshaft da kuma hanzarta lalacewa da lalacewa.Lokacin da yawan zafin mai ya yi yawa, dankon man mai ya ragu sosai kuma ƙarfin fim ɗin mai ya ragu, yana haifar da raguwar kauri na fim ɗin mai, wanda kuma yana da sauƙi don haifar da lalacewa da wuri da lalacewa na daji mai ɗaukar nauyi.An yi imani da cewa matsakaicin zafin jiki na injin dizal mai mai shine 130 ℃.Koyaya, don cika rayuwar sabis na ɗaukar nauyi, yakamata a kiyaye yawan zafin jiki na yau da kullun a cikin kewayon 95 ~ 105 ℃.
B. Thermal hadawan abu da iskar shaka kwanciyar hankali na lubricating man fetur
Thermal hadawan abu da iskar shaka juriya na lubricating man fetur yana da gagarumin tasiri a kan lubrication tsakanin crankshaft da hali.Idan an yi amfani da mai guda biyu daban-daban akan nau'in samfuri kuma suna ci gaba da aiki ƙarƙashin yanayin aiki iri ɗaya, sakamakon da aka auna zai bambanta.
C.Cibiyar taro mara kyau
Don inganta yanayin lubrication na babban nau'in injin dizal ɗin da ke akwai da kuma hana ƙonewa, sharewa tsakanin ɗaukar hoto da jaridar crankshaft ya kamata a sarrafa shi daidai da buƙatun littafin aikin injin dizal.Lokacin maye gurbin daji mai ɗaukar nauyi, bincika zagaye da cylindricity na jaridar crankshaft.Idan ya wuce iyaka, za a goge shi don guje wa rage wurin tuntuɓar mujallu da kuma ƙara matsa lamba a kowane yanki.Bugu da ƙari, za a sarrafa madaidaicin axial na crankshaft.Idan lalacewa ya wuce iyaka, za a gyara shi cikin lokaci.
D. Lubricating man tabarbarewar
Gabaɗaya magana, yayin amfani da mai mai lubricating, saboda lalacewa na injin silinda dizal da zoben piston, da kuma canjin buɗaɗɗen buɗaɗɗen buɗaɗɗen buɗaɗɗen piston da matsayi na buɗewa, babban zafin jiki da cakuda mai ƙonewa mai ƙarfi yana gudana a cikin crankcase yana karuwa, wanda ba wai kawai yana ƙara yawan zafin jiki na man fetur ba, amma kuma yana hanzarta haɓakar iskar shaka da polymerization na mai mai.Haka kuma, saboda cakudewar kayayyakin konewar injin dizal, da cakuduwar kura ta waje da tarkacen karafa, da kuma amfani da abubuwan da ake amfani da su wajen shafawa mai, tabarbarewar saurin mai da kuma tabarbarewar saurin mai.Wannan ba wai kawai yana ƙara lalacewa da lalata nau'in juzu'i na ɓangaren mai na injin dizal ba, har ma shine babban dalilin kona asarar ɗaukar nauyi.
E. Rashin ingancin man mai
Injin dizal yana amfani da man mai mai ƙasƙanci ko na jabu mai inganci mai inganci yayin amfani.Idan ingancin man mai ba ya cika buƙatun masana'antar injin dizal, hakan kuma zai haifar da gazawar injin dizal na Bush.
F. Matsalolin inganci na ɗaukar daji
Idan an yi amfani da ƙananan kayan, babban juriya na zafin jiki da ƙarfin ɗaukar daji ba su isa ba.Ko da man ya zama na al'ada kuma yawan man ya isa, za a haifar da kuskuren konewar Bush.
G. Girgizawar injin dizal yayi girma da yawa yayin aiki
Girgizawar injin dizal yayin aiki yana da girma sosai saboda lalacewa ta girgiza ko wasu dalilai;Har ila yau, yana iya kasancewa ɓangaren damping na injin dizal crankshaft da kansa ya lalace, wanda ke sa injin dizal ya girgiza da yawa;Bayan aiki na dogon lokaci, daji mai ɗaukar hoto na iya zama sako-sako, wanda zai haifar da ƙonewa ko zamewar bushewa.
H. Yanayin zafin injin diesel ya yi yawa
Sakamakon gazawar tsarin sanyaya ko wasu dalilai, gabaɗayan zafin jiki da zafin mai na injin diesel sun yi yawa, wanda ya haifar da gazawar Bush na injin dizal bayan dogon aiki.
3. Kariya don amfani 500kva dizal janareta
a.Kulawa na yau da kullun: tsaftace sassan, cire hanyar mai, ƙara ko canza mai akan lokaci don hana mai daga tsufa ko yin ƙazanta da toshe hanyar mai.
b.Zaɓi man mai mai mai wanda ya dace da buƙatun masana'antar injin diesel kuma a kula da shi a hankali kamar yadda ake buƙata.
c.Kafin fara injin dizal, a hankali bincika adadin man mai.Idan bai isa ba, ƙara shi bisa ga ƙa'idodi.
d.Yayin farawa sanyi, da farko fara aiki da sauri ba tare da ɗaukar nauyi ba na mintuna 3 ~ 5, sannan a hankali canzawa zuwa aiki mai sauri ko nauyi mai nauyi.
e.An haramta yin aiki da janareta na diesel na dogon lokaci a ƙarƙashin nauyin nauyi don guje wa hanzari da sauri;Idan an gano cewa hasken ƙararrawar ƙarar mai yana kunne, gano dalilin kuma a kula da shi yadda ya kamata kafin a ci gaba da aiki.
f.A lokacin kulawa, kula da duba duk sassan tsarin lubrication.Ba za a iya musanya muhimman sassa ba (misali waya ta ƙarfe ba za ta iya maye gurbin fil ɗin cotter ba, da sauransu).Lokacin hadawa, yi amfani da mai mai laushi mai tsabta.
g.Lokacin maye gurbin sabon daji mai ɗaukar nauyi, duba tsayin daji mai ɗaure.Dajin da ke ɗauke da shi yana da ɗan gajeren lokaci don tabbatar da amincinsa tare da jarida da kuma zafi mai kyau;Lokacin da daji mai ɗaukar hoto ya yi tsayi da yawa, ƙirar za ta zama naƙasasshe, wanda zai haifar da ƙwanƙarar shaft.
h.A kai a kai duba tasirin sanyaya na injin dizal ɗin sanyaya tsarin, kula da haɓaka mai sanyaya kuma ƙara ko maye gurbin bel ɗin fan a cikin lokaci don tabbatar da cewa tsarin sanyaya koyaushe yana cikin yanayi mai kyau.
Sabon Nau'in Harsashi da Mai Canjin Zafin Tube na Masu Generator Diesel
12 ga Agusta, 2022
Generator Amfanin Kasa da Generator na Ruwa
12 ga Agusta, 2022
Quicklink
Lambar waya: +86 134 8102 4441
Lambar waya: +86 771 5805 269
Fax: +86 771 5805 259
Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com
Skype: + 86 134 8102 4441
Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.
Shiga Tunawa