dingbo@dieselgeneratortech.com
+ 86 134 8102 4441
Oktoba 14, 2021
A yau, Dingbo Power a dizal janareta kafa manufacturer , ya taƙaita hanyoyin aiki guda 11 da ba daidai ba na injinan dizal kamar haka:
(1) Bayan fara sanyi, gudu tare da kaya ba tare da dumi ba.
A lokacin da injin dizal ya yi sanyi, saboda yawan ɗanyen mai da rashin isasshen ruwa, famfon mai ba ya wadatar da shi, kuma fuskar injin ɗin ba ta da kyau sosai saboda ƙarancin mai, yana haifar da lalacewa da sauri har ma da kasawa kamar su. Silinda ja da tile kona.Saboda haka, injin dizal ya kamata ya yi gudu da sauri kuma ya yi zafi bayan sanyaya kuma ya fara, sa'an nan kuma gudu tare da kaya lokacin da zafin mai jiran aiki ya kai 40 ℃ ko sama;injin ya kamata ya fara da ƙananan kayan aiki da tuƙi don wani ɗan mile a cikin kowane kayan aiki a jere har sai zafin mai ya zama al'ada kuma wadatar mai ya isa., Ana iya canzawa zuwa tuƙi na al'ada.
(2) Injin dizal yana aiki lokacin da man bai isa ba.
A wannan lokacin, rashin wadataccen mai zai haifar da rashin isassun mai a saman kowane nau'in juzu'i, wanda zai haifar da lalacewa ko ƙonewa.Don haka ya zama dole a tabbatar da isassun mai kafin na’urar ta fara aiki da kuma lokacin aikin injin dizal don hana jan silinda da gazawar konewar tile sakamakon karancin mai.
(3) Tsaya kwatsam tare da kaya ko tsayawa nan da nan bayan an cire kayan kwatsam.
Bayan an kashe injin dizal, zazzagewar ruwa mai sanyaya yana tsayawa, ƙarfin watsar da zafi yana raguwa sosai, kuma sassan masu zafi suna rasa sanyaya.Abu ne mai sauƙi a sanya kan silinda, silinda, shingen silinda da sauran sassa na inji don yin zafi, samar da tsagewa, ko sa fistan ya yi girma kuma ya makale a cikin silinda.A gefe guda kuma, idan injin dizal ya tsaya ba tare da sanyaya ba cikin saurin aiki, farfajiyar ba za ta ƙunshi isasshen mai ba.Lokacin da aka sake kunna injin dizal, zai ƙara lalacewa saboda rashin sa mai.Don haka kafin injin dizal ya tsaya, sai a sauke lodin, sannan a rage saurin gudu a hankali a yi ta gudu na wasu mintuna ba tare da lodi ba.
(4) Bayan injin dizal ya fara sanyi, ma'aunin yana fashewa.
Idan ma’aunin ma’aunin ya yi rauni, saurin injin dizal zai tashi sosai, wanda hakan zai sa wasu tarkace a jikin injin su gaji saboda bushewar gogayya.Bugu da ƙari, fistan, sanda mai haɗawa, da crankshaft suna karɓar manyan canje-canje lokacin da aka buga magudanar, yana haifar da tasiri mai tsanani da sassauƙa lalacewa.
(5) Gudu a ƙarƙashin yanayin rashin isasshen ruwa mai sanyaya ko yawan zafin jiki na ruwan sanyi ko man inji.
Rashin isasshen ruwan sanyaya a cikin injin dizal zai rage tasirin sanyaya.Injin dizal za su yi zafi saboda rashin ingantaccen sanyaya;Ruwan sanyaya da ya wuce kima da zafin mai na injin zai kuma haifar da zafi da injin dizal.A wannan lokacin, babban nauyin thermal na Silinda, Silinda liner, piston taro da bawul, da dai sauransu zai ragu sosai, kuma kayan aikin injinsa kamar ƙarfi da taurin za su ragu sosai, wanda zai ƙara nakasar sassa, rage daidaitawar. rata tsakanin sassa, da kuma hanzarta lalacewa na sassa.Haka kuma za a samu tsagewa da kuma nakasa kamar na'urorin da ke damun injin, yawan zafin jiki na ruwan sanyi da man injin zai kara saurin tsufa da lalacewar injin, da rage dankon mai.Yanayin lubrication na silinda, pistons da manyan nau'i-nau'i na juzu'i zai lalace, yana haifar da lalacewa mara kyau.Yin zafi da injin dizal zai dagula aikin konewar injin dizal, wanda zai haifar da injector ya yi aiki mara kyau, ƙarancin atomization, da ƙara yawan adadin carbon.
(6) Gudu a ƙarƙashin yanayin cewa zafin jiki na ruwan sanyi da man injin ya yi ƙasa da ƙasa.
Yayin aikin injin dizal, zafin ruwan sanyi ya yi ƙasa da ƙasa, kuma zafin bangon Silinda ya faɗi daidai.Turin ruwan da konewa ya haifar yana takushewa zuwa ɗigon ruwa.Yana hulɗa da iskar gas don samar da abubuwan acidic, waɗanda ke manne da bangon Silinda kuma suna haifar da lalata da lalacewa.Practice ya tabbatar da cewa a lokacin da dizal engine ne sau da yawa amfani a sanyaya ruwa zafin jiki na 40 ℃ ~ 50 ℃, da lalacewa ta sassa ne sau da yawa girma fiye da na al'ada aiki zafin jiki (85 ℃~95 ℃) .A wannan lokaci. , Lokacin da zafin ruwa ya yi ƙasa sosai, zafin jiki a cikin Silinda yana da ƙasa, kuma lokacin jinkirin ƙonewa na injin dizal ya tsawaita.Da zarar gobara ta tashi, matsa lamba yana tashi da sauri, kuma man injin diesel yana da ƙarfi, wanda zai iya haifar da lahani ga sassan.Injin dizal ya daɗe yana gudana ƙarƙashin yanayin ƙarancin zafin ruwa mai sanyi, kuma tazarar da ke tsakanin piston da silinda ya kasance babba, bugun bugun ya faru, kuma girgiza ya faru, wanda ya haifar da layin Silinda ya bayyana cavitation.Yanayin zafin mai ya yi ƙasa da ƙasa, ɗanɗanon mai yana da yawa, ƙarancin ruwa ba shi da kyau, kuma ɓangaren mai bai isa ba, wanda ke sa mai ya yi muni, yana haifar da lalacewa ta biyu, kuma yana rage rayuwar injin dizal.
(7) Gudu a ƙarƙashin yanayin ƙarancin mai.
Idan matsin man ya yi ƙasa da ƙasa, tsarin lubrication ba zai iya aiwatar da zagayawan mai na yau da kullun da lubrication ba, kuma ba za a iya samun isasshen mai ga kowane ɓangaren mai ba.Don haka, lokacin da injin ke aiki, kula da lura da ma'aunin man fetur ko hasken mai nuna alama.Idan an gano cewa man ya yi ƙasa da ƙayyadaddun matsi, dakatar da sauri kuma ci gaba da tuƙi bayan gano matsala.
(8) Gudu da wuce gona da iri na injin.
Idan na'urar tana da saurin wuce gona da iri ko yin lodi, injin dizal zai yi aiki a ƙarƙashin yanayin aiki na nauyi mai yawa da saurin gudu, wanda zai iya haifar da mummunan aiki.Matsayin thermal da nauyin inji na silinda liners, pistons, haɗa sanduna, da dai sauransu za su kara, kuma zai zama da sauki don haifar da tashin hankali.Rashin Silinda, kona tayal, da dai sauransu. Mai yawa obalodi aiki na iya haifar da dogon lokacin da m konewa a cikin Silinda da kuma sauƙi lalata Silinda shugaban gasket.
(9) Buga magudanar ruwa kafin tsayawa.
Idan injin dizal mai sauri ya daina aiki ba zato ba tsammani, babban rashin aikin sa zai lalata injin haɗin sandar crank da sassan injin bawul kuma ya rage rayuwar sabis.A lokaci guda kuma, mummunan fashewar ma'aunin shine cewa man fetur yana gudana a bangon silinda saboda yawan man da ya shiga cikin silinda don kammala konewa, yana lalata man mai mai.Bugu da ƙari, ajiyar carbon a cikin fistan, bawul da ɗakin konewa za su ƙaru sosai, yana haifar da toshewar injector mai da piston.
(10) Nan da nan ƙara ruwan sanyi lokacin da injin dizal ya yi yawa
Idan aka ƙara ruwan sanyi ba zato ba tsammani lokacin da injin dizal ya yi ƙarancin ruwa kuma zai yi zafi sosai, zai haifar da tsagewa a kan silinda, layin silinda, shingen silinda, da dai sauransu saboda sauye-sauyen sanyi da zafi.Don haka idan zafin injin dizal ya yi yawa, sai a fara cire lodin, a ƙara saurin gudu, sannan a kashe injin dizal bayan ruwan ya faɗi, sannan a sassauta murfin radiator ɗin. cire tururin ruwa.Idan ya cancanta, sannu a hankali zuba ruwan sanyaya cikin radiyon ruwa.
(11) Aikin banza na dogon lokaci.
Lokacin da injin dizal ya yi aiki, matsin mai yana raguwa, kuma yanayin sanyayawar allurar mai a saman fistan ba shi da kyau, wanda ke haifar da haɓakar lalacewa da sauƙin jan silinda;Hakanan zai iya haifar da atomization mara kyau, konewar da ba ta cika ba, manyan adibas na carbon, kuma wani lokacin har ma da matsi na bawuloli da zoben piston, cavitation Silinda.Don haka, wasu umarnin injin dizal suna aiki a sarari cewa lokacin da injin dizal ba zai wuce minti 15-20 ba.
Na sama su ne 11 da ba daidai ba hanyoyin aiki na dizal janareta Dingbo Power ya raba.Abokai masu buƙatar siyan janareta na diesel, barka da zuwa tuntuɓar mu ta imel dingbo@dieselgeneratortech.com, tabbas za mu yi muku hidima da zuciya ɗaya.
Sabon Nau'in Harsashi da Mai Canjin Zafin Tube na Masu Generator Diesel
12 ga Agusta, 2022
Generator Amfanin Kasa da Generator na Ruwa
12 ga Agusta, 2022
Quicklink
Lambar waya: +86 134 8102 4441
Lambar waya: +86 771 5805 269
Fax: +86 771 5805 259
Imel: dingbo@dieselgeneratortech.com
Skype: + 86 134 8102 4441
Ƙara.: No.2, Titin Gaohua, Cibiyar Kimiyya da Fasaha ta Zhengxin, Nanning, Guangxi, Sin.
Shiga Tunawa